หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ต้องการแลกรางนาคกับไม้ที่มีครับ  (อ่าน 274 ครั้ง)
damr
เกษตรกรมือใหม่
*

« เมื่อ: มิถุนายน 05, 2018, 10:00:11 AM »

ต้องการแลกเปลี่ยน "รางนาค"สัก1หัวครับ เป็นหัวขนาดสัก1นิ้วครับสามารถปลูกให้โตเป็นต้นได้ครับ เคยมีผู้ใจดีส่งมาให้หัวขนาดครึ่งเซ็นพอปลูกแล้วก็หายไปในดินไม่งอกมาอีกเลยครับ
    มีหัวนางคุ้ม,ว่านกุมารทอง,หนุมานนั่งแทนดอกแดง,ว่านราคะ,ไพรดำ(ไม่ดำสนิท),จ่าว่าน มาแลกครับ

Liked By: miky, I-Ko, minja

I-Ko
*

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2018, 11:59:55 PM »

ต้องการแลกเปลี่ยน "รางนาค"สัก1หัวครับ เป็นหัวขนาดสัก1นิ้วครับสามารถปลูกให้โตเป็นต้นได้ครับ เคยมีผู้ใจดีส่งมาให้หัวขนาดครึ่งเซ็นพอปลูกแล้วก็หายไปในดินไม่งอกมาอีกเลยครับ
    มีหัวนางคุ้ม,ว่านกุมารทอง,หนุมานนั่งแทนดอกแดง,ว่านราคะ,ไพรดำ(ไม่ดำสนิท),จ่าว่าน มาแลกครับ

มีค่ะ แต่ยังคิดไม่ออกว่าจะแลกกับอะไรดี เอาเป็นว่าส่งไปก่อน วันหน้าเจอไม้ K.damr ถูกใจแล้วค่อยแลกค่ะ

ปล. ส่งการบ้าน รับมาเมื่อ 16/11/56 ปีนี้พึ่งจะได้เห็นผลครั้งแรกเพราะดินไม่ค่อยดีพอเริ่มโตก็เน่า เมื่อปีที่แล้วลองย้ายที่ปลูกใหม่ก็เลยได้อย่างที่เห็นนี้ค่ะ
ผลใหญ่มากๆ จนถุงห่อปริ

ปีนขึ้นไปห่อ ก็เลยจัดการเก็บภาพมาให้ดูค่ะ

Liked By: minja
damr
*

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2018, 06:54:56 AM »

ลูกสวยมากๆเลยเป็นนาคไข่หรือนาคว้าครับ ของผมไปสวรรค์หมดแล้วที่สวนของน้องก็ตายหมดยกเว้นต้นที่คุณส่งมาให้ครับอยู่ยังไงก็อย่างั้นเลยพยายามรดด้วยPSB ก็พอทรงตัวได้อยู่ครับ
[/url][/img]
ด้านหลังพลั่วขุดดินเป็นน้ำว้าค่อมครับไม่ค่อยโตเลย
ขอบคุณสำหรับรางนาคครับ

Liked By: I-Ko, minja
I-Ko
*

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2018, 11:11:11 PM »

ลูกสวยมากๆเลยเป็นนาคไข่หรือนาคว้าครับ ของผมไปสวรรค์หมดแล้วที่สวนของน้องก็ตายหมดยกเว้นต้นที่คุณส่งมาให้ครับอยู่ยังไงก็อย่างั้นเลยพยายามรดด้วยPSB ก็พอทรงตัวได้อยู่ครับ
[/url][/img]
ด้านหลังพลั่วขุดดินเป็นน้ำว้าค่อมครับไม่ค่อยโตเลย
ขอบคุณสำหรับรางนาคครับ

นาคไข่ค่ะ  ต้นที่ส่งให้ K.damr ก็คือทายาทรุ่นหลานของต้นที่ K.damr เคยส่งต้นลูกให้ I-Ko น่ะค่ะ  ปัญหาไม่ตายไม่โตคล้ายๆ กับดินที่บ้านโกะเลยค่ะ

หัวรางนาคจะส่งออกพรุ่งนี้ค่ะ ไอโกะมีอยู่ 3 หัวคือ หัวต้นแม่ที่ซื้อมา และมีหัวลูกอยู่ 2 หัว เลยเลือกหัวลูกที่ใหญ่เกีอบๆเหรียญ10ให้ไป อีกหัวยังเล็กอยู่ค่ะ
damr
*

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2018, 10:08:26 AM »

ขอบคุณ I-KO มากๆนะครับ ส่งต้นไม้มาให้ตลอด อยากถามว่าที่บ้านไม่มีต้นไม้อะไรบ้างครับเห็นมีเกือบทุกอย่างถ้าน้ำไม่ท่วมตอนนั้นคงเต็มไปหมด ยิงฟันยิ้ม

Liked By: I-Ko
I-Ko
*

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2018, 09:38:31 PM »

ขอบคุณ I-KO มากๆนะครับ ส่งต้นไม้มาให้ตลอด อยากถามว่าที่บ้านไม่มีต้นไม้อะไรบ้างครับเห็นมีเกือบทุกอย่างถ้าน้ำไม่ท่วมตอนนั้นคงเต็มไปหมด ยิงฟันยิ้ม

ด้วยความยินดีค่ะ จังหวะมีไม้ตัวนี้พอดีค่ะ เวลาโพสต์อยากได้โน่นนี่ หรือตามหาโน่นนี่ ก็ทำให้เข้าใจความรู้สึกและนึกถึงตัวเองเวลาอยากได้หรือตามหาเช่นกันค่ะ มีไม้บางตัวกำลังมองหาอยู่เหมือนกันค่ะ แต่ยังไม่ว่างค้นไม้มานำเสนอแลกน่ะค่ะ พอดีอาทิตย์นี้พาคุณแม่ไปตรวจสุขภาพแล้วค่าตับขึ้นสูง เลยวุ่นอยู่ 2 วันติดๆ แล้วค่ะเพราะแพทย์ส่งไปเจาะเลือด และส่งต่ออีกหลายแผนก โกะวิ่งเข้าแผนกโน้นนี้จนขาลากเพราะแต่ละแผนกไกลกันเหลือเกินอย่างกะเดินในศูนย์การค้าก็ไม่ปาน คุณแม่ก็ไม่ยอมนั่งรถเข็ญ เดินสั้นๆ แต่พอวัดความดันขึ้นไปตั้ง200 กว่าจะลงต้องนั่งเป็นชั่วโมงแล้ววัดใหม่ สัปดาห์หน้าก็ต้องไปพบอีก 2 หมอโกะต้องฟิตกำลังขาให้พร้อม
damr
*

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2018, 07:26:45 AM »

ด้วยความยินดีค่ะ จังหวะมีไม้ตัวนี้พอดีค่ะ เวลาโพสต์อยากได้โน่นนี่ หรือตามหาโน่นนี่ ก็ทำให้เข้าใจความรู้สึกและนึกถึงตัวเองเวลาอยากได้หรือตามหาเช่นกันค่ะ มีไม้บางตัวกำลังมองหาอยู่เหมือนกันค่ะ แต่ยังไม่ว่างค้นไม้มานำเสนอแลกน่ะค่ะ พอดีอาทิตย์นี้พาคุณแม่ไปตรวจสุขภาพแล้วค่าตับขึ้นสูง เลยวุ่นอยู่ 2 วันติดๆ แล้วค่ะเพราะแพทย์ส่งไปเจาะเลือด และส่งต่ออีกหลายแผนก โกะวิ่งเข้าแผนกโน้นนี้จนขาลากเพราะแต่ละแผนกไกลกันเหลือเกินอย่างกะเดินในศูนย์การค้าก็ไม่ปาน คุณแม่ก็ไม่ยอมนั่งรถเข็ญ เดินสั้นๆ แต่พอวัดความดันขึ้นไปตั้ง200 กว่าจะลงต้องนั่งเป็นชั่วโมงแล้ววัดใหม่ สัปดาห์หน้าก็ต้องไปพบอีก 2 หมอโกะต้องฟิตกำลังขาให้พร้อม
อยากบอกว่าลองหายาสมุนไพรกินควบคู่กันไปกับยาแผนปัจจุบันครับลองกินดูตัวไหนถูกกับเราก็กินต่อไปครับผมเองจากตับไม่ดีต่อมาก็ไตเสื่อมเลยลองใช้ไข่ขาวผสมน้ำข้าวก็ช่วยให้ดีขึ้นกว่าเดิมครับลองดูครับ

Liked By: I-Ko
I-Ko
*

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2018, 10:09:20 PM »

อยากบอกว่าลองหายาสมุนไพรกินควบคู่กันไปกับยาแผนปัจจุบันครับลองกินดูตัวไหนถูกกับเราก็กินต่อไปครับผมเองจากตับไม่ดีต่อมาก็ไตเสื่อมเลยลองใช้ไข่ขาวผสมน้ำข้าวก็ช่วยให้ดีขึ้นกว่าเดิมครับลองดูครับ

ช่วงนี้กินหนามเฉาเหว่ยมาพักหนึ่ง คุณแม่บอกว่าอาการเมื่อยและปวดๆ ต้นขาไม่ค่อยมี จากผลการตรวจครั้งล่าสุดพอรู้ว่าค่าตับขึ้น ท่านเริ่มกลับมาบริหารและควบคุมน้ำหนักโดยการเต้นฮูลาฮุค เมื่อก่อนท่านเล่นเช้าเย็นอย่างละพันรอบ แต่ตอนนี้เหลือเช้าเย็นอย่างละ250รอบ ท่านบอกว่าเริ่มมา 3 วัน รู้สึกหลับสบายและไม่ค่อยลุกเข้าห้องน้ำบ่อย น่าจะเกิดจากการที่ร่างกายได้ออกกำลังกายเลยเผาผลาญดีขึ้น เลือดลมก็ไหลเวียนดีเป็นลำดับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์