หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เมล็ดย่านาง  (อ่าน 376 ครั้ง)
Aliyaapon
เกษตรกรมือใหม่
*

« เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2018, 04:44:12 PM »

สวัสดีคะ
คืออยากแจกเมล็ดย่านาง อยากทราบว่าต้องเก็บเมล็ดแบบไหนมาแจกคะ
กลัวเก็บผิด แจกไปแล้วปลูกไม่ขึ้น
ขอบคุณค่ะ

phalikhit
*

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2018, 08:44:40 PM »

ถ้าผู้รับ  ไปรับถึงที่ก็แจกได้เลย
ถ้าจะส่งทางไปรษณีย์  ต้องขยี้เปลือกให้แตกออก ล้างวุ้นทีร่หุ้มเมล็ดออกให้หมด  ผึ่งลมให้แห้งสนิท
แล้วก็บรรจุหีบห่อ ส่งไหด้เลยครับ
Aliyaapon
*

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2018, 07:30:56 PM »

ถ้าผู้รับ  ไปรับถึงที่ก็แจกได้เลย
ถ้าจะส่งทางไปรษณีย์  ต้องขยี้เปลือกให้แตกออก ล้างวุ้นทีร่หุ้มเมล็ดออกให้หมด  ผึ่งลมให้แห้งสนิท
แล้วก็บรรจุหีบห่อ ส่งไหด้เลยครับ

ขอบคุณค่ะ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์