หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอรับบริจาคเมล็ดหางนกยูงฝรั่ง  (อ่าน 132 ครั้ง)
Supapor
เกษตรกรมือใหม่
*

« เมื่อ: เมษายน 18, 2018, 01:37:46 PM »

ขอรับบริจาคเมล็ดหางนกยูงฝรั่งหน่อยค่ะ อยากได้มาปลูกให้ร่มเงาหน่อย เห็นเขาว่าให้ร่มดี โตเร็ว ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

Liked By: Bensir

amsuthon
*

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 18, 2018, 01:45:10 PM »

หน้าแล้งยังงี้
ตามถนนหลวง ข้างทางเยอะแยะครับ ต้นหางนกยูง
ไปเดินเล็งเอาเลย ว่าจะปลูกสีอะไรมั่ง
ผมก็ใช้วิธีนี้ครับ คอยเก็บฝักอย่างเดียว ได้สีที่ชอบด้วย  แดง ส้ม เหลือง แดงปนขาว

Liked By: Supapor
Supapor
*

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 18, 2018, 01:48:42 PM »

หน้าแล้งยังงี้
ตามถนนหลวง ข้างทางเยอะแยะครับ ต้นหางนกยูง
ไปเดินเล็งเอาเลย ว่าจะปลูกสีอะไรมั่ง
ผมก็ใช้วิธีนี้ครับ คอยเก็บฝักอย่างเดียว ได้สีที่ชอบด้วย  แดง ส้ม เหลือง แดงปนขาว
ถ้าตั้งใจตามหานี่ไม่เจอเลยค่ะ ต้องแบบบังเอิญจริงๆถึงจะตามหากันเจอ ยิงฟันยิ้ม

Liked By: Bensir
aoy999
*

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 19, 2018, 07:17:55 AM »

คุณสุ คะ ขอที่อยู่ด้วยค่ะ พอดีมีเมล็ดหางนกยูงฝรั่งที่เพื่อนส่งมาให้แต่ไม่รู้สีอะไร เดี๋ยวส่งให้นะคะ

Liked By: amsuthon, Bensir, Supapor
Supapor
*

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 25, 2018, 07:58:40 PM »

คุณสุ คะ ขอที่อยู่ด้วยค่ะ พอดีมีเมล็ดหางนกยูงฝรั่งที่เพื่อนส่งมาให้แต่ไม่รู้สีอะไร เดี๋ยวส่งให้นะคะ
ขอบคุณมากๆนะคะ จุมพิต จุมพิต
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์