หน้า: 1 2 3 4 5 [6]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครขับรถบ้าง (ปิดแลก)  (อ่าน 2655 ครั้ง)
I-Ko
เกษตรกรมือใหม่
*

« ตอบ #80 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2018, 11:30:30 PM »

โดนัทมีขนาดเดียวตามภาพค่ะ แลกมาจากห้อง กพพ.นี่ละค่ะ จำไม่ได้แลกใคร ไม่แน่ใจแลกคุณโมหรือคุณเกียงป่าว
  ยิงฟันยิ้ม ตอนนั้นอยากได้มาก ของแปลกสำหรับเรา เหมือนโดนัทจริงๆ
แต่ต้นขวาของคุณ I-Ko คือโดนัท แต่ดูแปลกๆเหมือนพิการหรือผ่าเหล่า ถ้าดอกนิ่งแบบนี้ตลอดก็ดีเลย
แต่ดูต้นเหมือนจะต่างๆกันออกไปนะ ไงถ้าไม่ใช่แบบเดียวกัน จองไว้ถ้าหาเจอ  ยิ้มกว้างๆ

สมัยก่อนตอนอยู่บ้านเก่า I-Ko มีโดนัทตัวใหญ่ ช่วงย้ายบ้านดูแลไม่ไหวตายไป เดี๋ยวนี้มองหาไม่เจอ
555 จริงค่ะ ต้นขวาเหมือนโดนัทพิการจนไม่ค่อยเหมือนโดนัท ถ้าเจอจะเก็บพันธุ์ไว้ให้ค่ะ คิดว่ายังอยู่เพราะเขียนป้ายติดไว้ แต่ยังไม่มีเวลาดูให้ทั่วน่ะค่ะ
I-Ko ก็มองดอก และต้นเทียบกัน เห็นเหมือนกันเลยค่ะว่าดูต้นไม่ค่อยเหมือนกัน

หน้า: 1 2 3 4 5 [6]   ขึ้นบน
  พิมพ์