หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เตื่อนภัยเรื่องการชักชวนลงทุนทำเกษตรปลอดภัยไร้สารพิษ  (อ่าน 5613 ครั้ง)
lief36
เกษตรกรมือใหม่
*

« เมื่อ: เมษายน 09, 2018, 08:49:57 PM »

เนื่องด้วยข้าพเจ้าได้รู้จักบุคคลผู้หนึ่งจากเวปแห่งนี้ที่แอบอ้างว่าเป็นผู้รอบรู้เรื่องการเกษตรได้ทำการชักชวนให้ร่วมลงทุนทำเกษตรแบบปลอดภัยไร้สารพิษแต่ผลปรากฏว่าทำไม้ได้จริงเหมือนที่เขาชวนเชื่อคนที่ลงทุนทั้งกลุ่มก็เงียบต่างคิดว่าไม่ได้เงินคืนแต่ปรากฏว่าบุคคลเดิมได้ทำการระดมทุนอีกครั้งเพื่อทำเหมือนเดิมอีกครั้งข้าพเจ้าเห็นว่าไม่สมควรจึงทำการทวงเงินลงทุนคืน(เขาบอกไว้ก่อนลงทุนว่าสามารถขอคืนได้ทุกเมื่อ)เพื่อเป็นการเตือนคนที่ไม่รู้ว่าเขาทำไม่ได้จริงเหมือนที่โม้ แต่ไม่ได้คืนโดยเขาขอเวลาอีก1ปีจะคืนเงินให้ข้าพเจ้า
       เขาสามารถระดมเงินทุนได้สำเร็จอีกครั้งแต่ทำไปแล้วปรากฏว่าเจ๊งอีกครั้ง(ข้าพเจ้ารู้สาเหตุที่ทำให้เจ๊ง)โดยอ้างเหตุผลสารพัดที่ทำให้เจ๊งแต่ไม่ยอมรับความจริงเรื่องก็เงียบไปอีก มาตอนนี้ครบหนึ่งปีพอดีที่เขาบอกจะคืนเงินข้าพเจ้าประกอบกับได้รับข่าวสารว่ามีเหยื่อรายใหม่มาลงทุนให้เขาอีก เขาคงกลัวว่าเหยื่อรายใหม่เขาจะรู้เรื่องเก่าที่เขาทำงานเจ๊งมาตลอดจึง ลบข้าพเจ้าออกจากกลุ่มทำให้ไม่สามารถแจ้งข่าวใครได้อีก
       ข้าพเจ้าจึงต้องมาขอพื้นที่นี้เพื่อแจ้งแตือนเพื่อนๆเกษตรพอเพียง
ปล.ข้าพเจ้ามีพยานบุคคลและตัวหนังสือเป็นหลักฐาน ใครอยากรู้ลึกติดต่อ Line lieftwc
        ขอขอบคุณอย่างสูง

phalikhit
*

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 09, 2018, 09:59:21 PM »

ใครอยากรู้ลึกติดต่อ Line lieftwc

ไหนๆ ได้ตั้งกระทู้จะแจ้งเตื้อนแล้ว  ก็บอกละเอียดไปเลยซิครับ
lief36
*

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 09, 2018, 10:09:01 PM »

กลัวว่าจะเป็นการรบกวนพื้นที่ในเวปครับ ถ้าแอดมินอนุญาตจะบอกให้หมดครับ

Liked By: UNCLE HUB
viras2
*

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 10, 2018, 08:07:23 AM »

หากเป็นเรื่องดี ที่จะเตือนเกษตรกรให้รู้เท่าทันเล่ห์เหลี่ยม ก็บอกมาเถอะ มั่วร่ำไรอยู่ทำไม แอดมินคงไม่ว่า....
dangdon
*

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 10, 2018, 10:40:20 AM »

เป็นเกษตรกรต้องมีสติครับ...อย่าโลภมากและเป็นอยู่อย่างพอเพียงแค่นี้คงเป็นภูมิคุ้มกันได้เป็นอย่างดีครับ..

Liked By: UNCLE HUB, lief36
UNCLE HUB
*

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 10, 2018, 10:54:24 AM »

กลัวว่าจะเป็นการรบกวนพื้นที่ในเวปครับ ถ้าแอดมินอนุญาตจะบอกให้หมดครับ

ขออนุญาตครับ

แอดมิน ตัดสินใจด้วยครับ

ด้วยความเคารพ   ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

Liked By: ชาวนา™
pongsakmake
*

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 13, 2018, 10:53:38 PM »

บอกมาเลยครับ อยากรู้

Liked By: lief36
hukies
*

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 14, 2018, 07:09:35 PM »

อยากรู้ด้วยครับ ไช่ มันญี่ปุ่น ผักคอนโด ไม๊ครับ
ชาวนา™
Administrator

เกษตรพอเพียง

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 14, 2018, 08:03:16 PM »

ขออนุญาตครับ

แอดมิน ตัดสินใจด้วยครับ

ด้วยความเคารพ   ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

สามารถแจ้งเตือนได้ในแบบที่ไม่ต้องทำให้ผู้อื่นเสียหาย หรือ ฟ้องร้องทีหลังได้ครับ

Liked By: Ekachaiyan
A-lekk
Moderator
*

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 16, 2018, 04:38:48 PM »

แจ้งเตือน ยกตัวอย่าง ไม่พาดพิง ไม่ระบุชื่อนะครับ

viras2
*

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 19, 2018, 08:43:15 AM »

มาทำให้อยาก  แล้วก็จากไป................ เจ้าของกระทู้หาย
Service
*

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 19, 2018, 08:48:48 AM »

เหมือน  เสี่ยเบียร์  ข่าแดง ในตำนานหรือป่าว  ผมนี่เจอตัวเป็นๆ คนรู้จักหมดไปหลายแสน   ตอนนี้เอาข่าแดง  มาต้มกินแทนข้าว

lief36
*

« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 20, 2018, 10:32:42 PM »

ขอบคุณแอดมินเพจด้วยครับที่ให้ความกรุณา
เจ้าของกระทู้ยังอยู่ครับแต่ตอนนี้ติดภารกิจกำลังขุดบ่อน้ำอยู่ เดี๋ยวจะมาบอกให้หมดครับผมไม่กลัวโดนฟ้องเพราะว่าผมพูดเรื่องจริง

Liked By: mochivan, Ekachaiyan
lief36
*

« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 20, 2018, 10:34:32 PM »

บอกไว้ก่อนล่วงหน้าก็ได้ครับว่าเป็นเรื่องแตงโมปลอดภัยไร้สารพิษเดี๋ยวรายละเอียดจะตามมาทีหลังนะครับช่วงนี้ยังยุ่งยุ่งอยู่

Liked By: mochivan, Ekachaiyan
viras2
*

« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 24, 2018, 12:56:05 PM »

มีแตงโมปลอดภัย กับไม่ปลอดภัยหรือครับ แล้วที่ผมซื้อเป็นลูกๆจากตามตลาด หรือมีรถปิคอัพวนมาขายในหมู่บ้าน หรือซื้อจากรถเข็นขายผลไม้ที่พร้อมกิน  มันจะปลอดภัยไหม มันมีกรรมวิธีในการผลิตแตกต่างกันอย่างไร ต่อไปจะได้ระวังไม่ซื้อกิน

Liked By: mochivan
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์