หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ฮอโมน หรือ น้ำหมักสูตรเด็ด ( ร่วมแบ่งปัน )  (อ่าน 3287 ครั้ง)
HUAMAI
เกษตรกรมือใหม่
*

« เมื่อ: เมษายน 03, 2018, 11:11:55 AM »

สูตรแรก

ต้นทับทิมติดดอกมาก บางดอกก็สามารถพัฒนาเป็นผลอ่อนได้ แต่ในที่สุดก็ล่วงหล่นจนหมด

ใช้เปลือกมังคุด ใบสะเดา หมักกับน้ำตาลทราย ( สัดส่วนผมกะเอาครับ ) หมักไว้ ประมาณ 7 วัน แล้วนำไปผสมกับน้ำ ( สัดส่วนกะเอาเช่นกัน )

แล้วฉีดให้ทั่ว

ผลสรุปคือ ติดผลดกมากจนต้องเด็ดทิ้งเลยครับ มันเยี่ยม จริงๆ  ยิงฟันยิ้ม

มาแบ่งปันกันนะครับ เพื่อความยั่งยืน และ เป็นคลังข้อมูลแบบบ้านๆ ให้เด็กรุ่นหลังไว้ต่อยอด  อายจัง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 03, 2018, 11:22:57 AM โดย HUAMAI » บันทึกการเข้า

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์