หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าผสมพันธุ์ไก่ไข่ พ่อโร๊ดแดง กับแม่ไฮบริด จะงัดออกมาเป็นตัวไหมครับ และจะดีไหม  (อ่าน 196 ครั้ง)
Tumpromm
เกษตรกรมือใหม่
*

« เมื่อ: มีนาคม 14, 2018, 03:04:16 PM »

คือก่อนหน้านี้ เคยเอาไข่ของไก่ไฮบริด ที่ผสมกับไก่บ้านพื้นเมือง นำมาให้แม่ไก่พื้นเมืองฟัก ฟักอยู่นานมาก  ปรากฏว่าฟักไม่ออก ลองต่อยดูมีตัวสีดำเล็กๆ แต่ไม่น่าฟัดออกมาได้ เลยเข้าใจว่าทางบริษัทน่า :Pธุรกิจจะสงวนพันธุ์เอาไว้ขาย แต่ตอนนี้ได้ตัวผู้โร๊ดแดงมา อยากให้มันผสมกัน เลยจับใส่กรงไว้ อยากทราบว่ามันจะฟัดไหม  และถ้าหักออกมา จะเป็นยีนส์ที่ดีหรือไม่ครับ

นายเติมใจ
122/134 หมู่บ้านแสนเก้าโฮม หมู่ 2 ตำบลบึง อำาเภอศรีราช จังหวัดชลบุรี 20230
เกษตรกรมือใหม่
*

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 21, 2018, 12:40:55 PM »

รอติดตามครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์