หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ฝากเตือนคนที่จะซื้อพันธุ์เป็ด พันธุ์ไก่ ตลาดจตุจักร  (อ่าน 304 ครั้ง)
hanaka1977
เกษตรกรมือใหม่
*

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2018, 12:37:46 PM »

ฝากเตือนคนที่จะซื้อพันธุ์เป็ด พันธุ์ไก่ ตลาดจตุจักรครับ

ร้านคนที่เป็นกระเทย โซนข้างๆร้านขายนก เมื่อสามเดือนที่แล้วผมไปซื้อพันธุ์เป็ดใข่

ถามแล้วถามอีกคนขายการันตี ตัวเมียแน่นอน เค้าบอกเค้าซื้อมาขายสั่งตัวเมียมาขายแน่นอน

บอกขายนานมาแล้ว ไม่ได้ขายแค่วันเดียว แบบว่าน่าเชื่อถือมาก

ผมเลี้ยงตอนนี้โตพอจะดูเพศเลยลองเช็คดู สรุปบิก้นดู เป็นตัวผู้หมดเลยครับ

เสียดายมากๆไม่ได้ถ่ายคลิปตอนซื้อ อยากเอาเรื่องคนขายคนนั้นมากๆ

เสียความรุ้สึกเสียดายเวลาเลี้ยง ฝากเตือนกันด้วยครับ ไม่รุ้มีคนโดนหลอกเท่าไหร่แล้ว

ถ้าจะซื้อแนะนำให้บิก้นดูเพศจะๆที่ร้านเลย ถ้าไม่ได้แบบนั้นอย่าไปซื้อครับ ฝากเตือน

Liked By: Ekachaiyan, wanvan987

dangdon
เกษตรกรมือใหม่
*

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2018, 11:14:28 AM »

เสียเงินไม่เท่าไหร่ครับ...แต่เสียความรู้สึกมันแย่กว่า...ถ้าเราไม่ทำอะไรเลยต่อไปเขาก็ต้องไปทำกะคนอื่นครับ...คนพวกนี้ต้องโดนซะมั่งครับ...ผมเคยไปเดินจตุจักรหลายปีแล้ว  และมีโอกาสเจอกะกะเทยที่ว่า...พูดไม่ค่อยเข้าหู ไม่สนใจลูกค้า...ผมเดินหนีเลยครับ...

Liked By: hanaka1977, wanvan987
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์