หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำวิธีทอดปลาส้มให้เหลืองน่ารับประทาน ไม่ติดกระทะแม้ไม่ใช่เทปล่อน  (อ่าน 4197 ครั้ง)
ชาวนา™
Administrator

เกษตรพอเพียง

« เมื่อ: มกราคม 27, 2018, 03:07:32 PM »

สำหรับคนชอบปลาส้มเป็นชีวิตจิตใจ  คงมีปัญหากวนใจเวลาทอดปลาส้มด้วยกระทะธรรมดาๆ แล้วปลาส้มเปื่อยยุ่ยติดก้นกระทะ ทอดแล้วไม่สวย ลองดูวิธีนี้นะครับ....

ใช้แป้งทอดกรอบยี่ห้อใดก็ได้ไม่ต้องผสมน้ำ  เทลงบนเนื้อปลาส้มหรือตัวปลาส้มคลุกเคล้าให้ทั่ว จากนั้นนำไปทอดไฟอ่อนๆ ก็จะได้ปลาส้มสีเหลืองสวยงามน่ารับประทานแบบในรูปนี้ครับ  อิอิอิ  ยิงฟันยิ้ม

รูปด้านบนเป็นปลาส้มจากไร่กำนันจุล จ.เพชรบูรณ์ เพื่อนสมาชิกคงมีใครหลายคนเคยแวะเที่ยว  โปรดแสดงตัวกันได้ครับ  ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 27, 2018, 03:14:49 PM โดย ชาวนา™ » บันทึกการเข้า

ชาวนา™

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 27, 2018, 03:11:25 PM »

นอกประเด็นมาที่เรื่อง ไร่กำนันจุล กันนิดหน่อยครับ  ผมชอบไปเที่ยวและไปศึกษาแนวคิดของไร่กำนันจุลเรื่องการแปรรูปและสร้างแบรนด์จากผลผลิตในสวนซึ่งมีความหลากหลายมาก  แม้เราจะทำไม่ได้อย่างเขาแต่ก็ขอมีสักนิดนึงก็ยังดีกว่าเป็นเกษตรกรย่ำต๊อกอยู่กับที่  ยิงฟันยิ้ม
Pa ketnet
มิตรภาพไร้พรมแดน

อย่ารู้สึกท้อในการทำความดี

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 30, 2018, 11:31:50 AM »

คุณชาวนา

ผู้หญิงในรูปคุ้นมากเลยค่ะ  โกรธ โกรธ

เว็บไซต์ เกษตรพอเพียง.คอม เปิดแฟนเพจแล้วนะคะ ยิ้ม
https://www.facebook.com/share.kasetporpeang
ชาวนา™

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 31, 2018, 04:24:19 PM »

คุณชาวนา

ผู้หญิงในรูปคุ้นมากเลยค่ะ  โกรธ โกรธ

ถึงว่า... หน้าตาเหมือนรู้จักกันมาก่อน  ยิงฟันยิ้ม  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ

Liked By: laihan
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์