หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำเลี้ยงเป็ดไข่ครับ [มือใหม่]  (อ่าน 716 ครั้ง)
anglo_vj
เกษตรกรมือใหม่
*

« เมื่อ: มกราคม 19, 2018, 03:24:56 PM »

วางแผนไว้ว่า ไม่เกิน มีนาฯ นี้ จะเริ่มเลี้ยงครับ

มีหาข้อมูลทาง Internet (เว็บนี้แหละหลักๆ) สะสมอยู่

อยากขอคำแนะนำจากพี่ๆ มืออาชีพหน่อยครับ

สถานที่เลี้ยง ในสวนปาล์ม จ.กระบี่ (ปาล์มเกิน 10 ปี) ครับ

ขอบคุณครับ

บ้านสวนพสธร
เกษตรกรมือใหม่
*

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2018, 11:30:24 PM »

วางแผนไว้ว่า ไม่เกิน มีนาฯ นี้ จะเริ่มเลี้ยงครับ

มีหาข้อมูลทาง Internet (เว็บนี้แหละหลักๆ) สะสมอยู่

อยากขอคำแนะนำจากพี่ๆ มืออาชีพหน่อยครับ

สถานที่เลี้ยง ในสวนปาล์ม จ.กระบี่ (ปาล์มเกิน 10 ปี) ครับ

ขอบคุณครับ
คงต้องพูดถึงตลาดก่อนครับ ว่าเป็นอย่างไร จำนวนที่เลี้ยงจะขายปลีก หรือขายส่ง ถ้าขายส่ง จำนวนที่เราเลี้ยงจะมีคนมารับไหม อันนี้สำคัญครับ แต่ถ้ามีตลาดก็ลุยเลยครับ ส่วนวิธีการเลี้ยง ปัญหาโรค พี่ๆในนี้ให้คำปรึกษาได้ครับ

Liked By: Ekachaiyan

จงอย่าหยุดที่จะเดิน แล้วจงเดินอย่างมั่นคงและมีสติ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์