หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 [9]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: (ปิดค่ะ)แจกกลางปี เพื่ออุทิศให้คุณพ่อ ในวันครบรอบ1ปีที่จากโลกนี้ไป  (อ่าน 2731 ครั้ง)
Maggie
เกษตรกรมือใหม่
*

« ตอบ #128 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2018, 08:09:34 PM »

รายการที่ 1.  ใช่ชื่อเรามั๊ยคะ. เพราะลงไว้ nuch99
เลยไม่แน่ใจน่ะค่ะ. เลยรอดูว่ามีคนชื่อ nuch99. แจ้งไปรึป่ะค่ะ.  เลยมาแจ้งที่อยู่ช้าน่ะค่ะ
ถ้ายังได้รับสิทธิ์  ก็ขอรับนะคะ. แค่ถ้าช้าเกินไปถูกคัดสิทธิ์แล้ว ก็ไม่เป็นไรค่ะ ขอบคุณมากค่ะ
 ทึ่อยู่  นงนุช ม่วงทอง
76/32 ม.5 ซิตี้วิบคอนโด. ม.ทิพวัล. ถ.เทพารักษ์  ต.บางเมืองใหม่  อ.เมือง. สมุทรปราการ 10270
เกินเวลาที่กำหนดแล้วค่ะ ตอนนี้ปิดเรียบร้อยแล้ว ไว้โอกาสหน้านะคะ

bodintr168
*

« ตอบ #129 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2018, 02:08:18 PM »

รายการที่ 4 ได้รับแล้วค่ะ ขอบคุณค่ะ

ตอนนี้แต่ละต้นงอกแล้วนะคะ สูงประมาณ 6 นิ้วแล้ว ส่วนเมล็ดที่อยู่ในฝักยังไม่งอกค่ะ มีชนิดที่เป็นไม้เลื้อย (จำชื่อไม่ได้) ตอนนี้เลื้อยยาวมากค่ะ ส่งรูปไม่เป็น ใช้รายงานให้ทราบแล้วกันนะคะ ยิ้ม

Liked By: Maggie
Maggie
*

« ตอบ #130 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2018, 09:37:22 PM »

รายการที่ 4 ได้รับแล้วค่ะ ขอบคุณค่ะ

ตอนนี้แต่ละต้นงอกแล้วนะคะ สูงประมาณ 6 นิ้วแล้ว ส่วนเมล็ดที่อยู่ในฝักยังไม่งอกค่ะ มีชนิดที่เป็นไม้เลื้อย (จำชื่อไม่ได้) ตอนนี้เลื้อยยาวมากค่ะ ส่งรูปไม่เป็น ใช้รายงานให้ทราบแล้วกันนะคะ ยิ้ม
ขอบคุณค่ะ ที่มาแจ้งการเจริญเติบโต ไม้ที่มีเหง้าในดินเหล่านี้ ต้องใส่มูลคอกช่วยหรือดินใบก้ามปู ไม่นานจะแตกกอและออกให้ชมภายในปีเดียวค่ะ ไม้เลื้อยที่ว่าคงจะเป็นเดฟ วางไว้ที่ไหนก็ขึ้นและเลื้อยเก่ง ทำเป็นซุ้มทางเดินลอด แล้วปล่อยให้เขาเลื้อยห้อยๆก็สวยดีค่ะ ถ้ามีเวลาแนะนำให้ทำจุลินทรีย์สังเคราะห์แสงใช้ค่ะ ที่บ้านก็ทำใช้เอง ได้สูตรจากเน็ต ต้องขอบคุณท่านที่เผยแพร่สูตรสู่สาธารณชน ได้มีสิ่งดีๆไว้ใช้ ประหยัดงบและได้ผล ใช้แทนปุ๋ยยูเรีย ทำให้พืชงามโตเร็ว ใส่ผักสวนครัวไม่ถึง5วันเขียวงามทันตา ใส่สนามหญ้า3วันเขียวขจี ใส่ได้กับต้นไม้และพืชผักทุกชนิด ของดีๆต้องบอกต่อ ลองดูค่ะ

Liked By: WittayaKamsert
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 [9]   ขึ้นบน
  พิมพ์