หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำที่ซื้อกิ่งตอนมะนาวไข่  (อ่าน 3130 ครั้ง)
raming2555
เกษตรกรมือใหม่
*

« เมื่อ: มกราคม 08, 2018, 03:07:33 PM »

อยากปลูกมะนาวไข่ครับ เพราะเป็นมะนาวเบา 2.5 เดือนเก็บลูกได้แล้ว เปลือกบาง น้ำหอม ไม่ต้องดูแลมาก
มะนาวโบราณ ที่พ่อค้าแม่ค้าไม่สนใจ ลูกออกมาก็ขายไม่ได้ราคา
แต่ว่าอยากปลูกเอาไว้เก็บกินเอง เพราะคำร่ำลือว่า น้ำเปรี้ยวจัด กลิ่นมะนาวหอมเข้มข้น

อยากซื้อกิ่งพันธุ์มาปลูกสัก3-5กิ่งครับ...
พอมีที่ไหนแนะนำให้ซื้อบ้างครับ...
อยากได้มะนาวไข่แท้ๆน่ะครับ

ขอบคุณครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์