หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จุลินทรีย์บัลซิลลัสมีความจำเป็นต่อสัตว์น้ำหรือเปล่าครับ  (อ่าน 3155 ครั้ง)
อาลมดี
เกษตรกรมือใหม่
*

« เมื่อ: มกราคม 05, 2018, 01:39:52 PM »

ผมชอบเลี้ยงปลาสวยงามครับ เคยเพาะพันธ์ออกมาเลี้ยงจนโตแต่มันไม่สวยครับ
ดูทรงของปลา สีสรรค์ ครีบ ไม่ผ่านเลยครับ ไม่สามารถเอาไปขายได้
พอดีผมเห็นโฆษณาจุลินทรีย์บาซิลลัส เห็นบอกว่ามีประโยชน์ให้ได้ตั้งแต่ลูกปลา
ช่วยให้ปลามีภูมิต้านทานโรค ลดการตายของลูกปลา ทำให้ปลาโต สวยแข็งแรง
ผมอยากทราบครับ ใครเคยใช้บ้างแล้ว จุลินทรีย์แบบนี้มีประโยชน์ ดีจริงหรือเปล่าครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์