หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอรับบริจาค พันธุ์ไม้-ผัก-ดอกไม้ ชนิดเล็ก ๆ ที่ปลูกในกระถาง ค่ะ  (อ่าน 387 ครั้ง)
suchanya
เกษตรกรมือใหม่
*

« เมื่อ: ธันวาคม 06, 2017, 10:15:45 AM »

สวัสดีท่านสมาชิก ทุกท่าน
คือย้ายบ้านใหม่ ค่ะ ...รู้สึกคิดถึงบ้าน หลังเดิม ที่มีต้นไม้ ดอกไม้ ผักสวนครัว
พอมาอยู่หลังใหม่ รู้สึกแห้งแล้ง เหลือเกิน แต่พื้นที่ปลูก ก็ไม่มีเหมือนเดิมแล้ว
ขอความกรุณา ส่งเมล็ดพันธุ์พืช มาให้ปลูก(ในกระถาง) เพื่อคลายเหงา  ด้วยนะคะ
ขอบคุณมากค่ะ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

Liked By: I-Ko, TIGER65, ภัค

I-Ko
*

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2017, 04:47:12 PM »

สวัสดีท่านสมาชิก ทุกท่าน
คือย้ายบ้านใหม่ ค่ะ ...รู้สึกคิดถึงบ้าน หลังเดิม ที่มีต้นไม้ ดอกไม้ ผักสวนครัว
พอมาอยู่หลังใหม่ รู้สึกแห้งแล้ง เหลือเกิน แต่พื้นที่ปลูก ก็ไม่มีเหมือนเดิมแล้ว
ขอความกรุณา ส่งเมล็ดพันธุ์พืช มาให้ปลูก(ในกระถาง) เพื่อคลายเหงา  ด้วยนะคะ
ขอบคุณมากค่ะ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

เข้าใจความรู้สึก K.suchanya เลยค่ะ
ตอนนี้มีเมล็ด บานเย็น เทียน  อื่นๆ ต้องขอเดินดูก่อนนะคะ
ไม่ทราบชอบไม้แขวนไหมคะ ตอนนี้มีเดฟ กับ หนวดฤาษี ซึ่งไม้สองชนิดน่าจะช่วยทำให้มีร่มเงาและตกแต่งบ้านได้สวยงามค่ะ
ถ้าสนใจจะแจ้งที่อยู่ I-Ko ให้หลังไมค์ค่ะ

Liked By: TIGER65, ภัค
suchanya
*

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2017, 11:14:21 AM »

ขอบคุณมาก ค่ะ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์
ได้หมด ค่ะ ที่เป็นไม้เล็ก ๆ เพราะไม่มีพื้นที่มากนัก ค่ะ

Liked By: ภัค, I-Ko
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 17, 2017, 11:22:29 AM โดย suchanya » บันทึกการเข้า
ภัค
*

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2017, 11:43:48 AM »

สนใจกระเพราแดง ผักชี พริกขี้หนูสวน ไม๊คะ แจ้งทีอยู่หลังไมค์เลยค่ะ

Liked By: I-Ko
I-Ko
*

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2017, 04:08:48 PM »

ขอบคุณมาก ค่ะ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์
ได้หมด ค่ะ ที่เป็นไม้เล็ก ๆ เพราะไม่มีพื้นที่มากนัก ค่ะ

พอบอกว่าได้หมด ที่เป็นไม้เล็กๆ พื้นที่จำกัดอีกต่างหาก เลยคิดไม่ออกว่าไม้แบบไหนจะถูกใจและเหมาะกับพื้นที่ตกแต่ง
คุณภัคส่งกลุ่มผักสวนครัว ถ้างั้นไอโกะก็ใช้เจตนาเดิมคือส่งพวกกลุ่มไม้ประดับ ไม้ดอก ตามเดิมนะคะ จะพยายามเลือกให้เหมาะกับพื้นที่ค่ะ

Liked By: ภัค
luckkapom
*

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 06, 2018, 05:22:30 PM »

อยากได้เมล็ดชวนชม บัวดิน กระบองเพชรถังเงินถังทอง ส่งซองมารับได้นะคับ 1/2 เอสี่ แสตมป์5 บาท

พิรุฬห์วัฒน์ มะโนนันท์
36/5 ม.2 ต.สันกลาง อ.สันกำแพง จ.เชียงใหม่ 50130
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์