หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ซื้อเป็ดสาวมาแล้วสามารถปล่อยเล่นน้ำคลองหลังบ้านได้ไหมครับจะกลับเล้าเองไหม  (อ่าน 769 ครั้ง)
fahkamram
เกษตรกรมือใหม่
*

« เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2017, 09:52:08 PM »

ตามกระทู้เรยครับ ต้องเลี้ยงในเล้านานกี่วันถึงปล่อยได้ครับ

Liked By: tree house

morakot.k
เกษตรกรมือใหม่
*

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2017, 07:50:43 AM »

ผมเลี้ยงไว้แค่สองอาทิตย์ก็ปล่อยได้แล้วครับ ที่สวนผมมีที่สองไร่กว่า
ล้อมรั้วรอบสวนเป็นคอกใหญ่ และล้อมรั้วอีกงานนึงเป็นคอกกลาง
และกั้นคอกใต้ถุนบ้านเป็นคอกเล็ก ใหม่ๆก็ให้อยู่ในคอกใต้ถุนก่อน
สักสองอาทิตย์ก็ปล่อยออกคอกกลาง  สักพักก็ปล่อยออกคอกใหญ่เลย
ใหม่ๆอาจต้องไปต้อนเข้าคอกตอนเย็นสักสี่ห้าวัน สักพักมันก็เข้าเองครับ
ที่สำคัญอาหาร ผมเอาไว้ที่คอกกลางยังไงๆมันต้องมากิน
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์