หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากรู้ว่าตลาดนัดสีเขียวในกรุงเทพมีที่ไหนมั่งครับ  (อ่าน 1557 ครั้ง)
ืnutcb500
เกษตรกรมือใหม่
*

« เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2017, 11:07:22 AM »

สอบถามครับ. ตลาดนัดสีเชียวในกรุงเทพมีที่ไหนบ้างครับ ท่านใดพอจะทราบและแนะนำบาง
น่าจะมีองค์กรหรือผู้จัดสถานที่พวกนี้จัดทำนะครับ เพราะจะได้ส่งเสริมเกษตกรได้ ในการนำผลผลิตในสวนตัวเองออกมาขายในเมืองหลวง หรือในตัวอำเภอหรือจังหวัดใหญ่ๆ จะได้ไม่ต้องพึ่งพาจากพ่อค้าคนกลาง ตัดปัญหาปลูกแล้วไม่รู้จะขายที่ไหน ปลูกแล้วโดนกดราคา
ใครพอจะรู้แนะนำด้วยครับ.
ขอบคุณครับ

kakkak
เกษตรกรมือใหม่
*

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2017, 11:25:05 AM »

ตอนนี้มีโครงการตลาดนัดประชารัฐ กำลังรับสมัครอยู่ถึงสิ้นเดือน พฤศจิกายน นี้  ติดต่อได้ที่ว่าการอำเภอ ทุกแห่งทั่วประเทศครับ

Liked By: Ekachaiyan
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์