หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนให้ต้นดอกไม้มา 2-3 ปีแล้วต้นไม้ยังไม่ออกดอกไม่รู้ต้นอะไรครับ มีรูปภาพให้ดู  (อ่าน 400 ครั้ง)
FUJI
เกษตรกรมือใหม่
*

« เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2017, 02:02:29 PM »

เพื่อนของผมให้ต้นไม้มา เขาบอกว่าเป็นดอกไม้ ยังไม่ออกดอกเลยไม่มีรูปภาพมีแต่ลำต้นกับใบครับ มีรูปภาพประกอบ เพื่อนสมาชิกท่านใดรู้ช่วย บอกหน่อยนะครับ

ขอบคุณครับ

Maggie
*

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2017, 09:53:32 PM »

ดูแล้วน่าจะเป็นมะหวด ผลไม้สีดำๆม่วงๆเวลาสุก คล้ายๆลูกหว้า รอให้ต้นสูงใหญ่4-5 เมตร คงได้เห็นดอกและผล

Liked By: I-Ko
FUJI
*

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2017, 04:31:34 AM »

ดูแล้วน่าจะเป็นมะหวด ผลไม้สีดำๆม่วงๆเวลาสุก คล้ายๆลูกหว้า รอให้ต้นสูงใหญ่4-5 เมตร คงได้เห็นดอกและผล
ขอบคุณครับ ผมดูในเน็ตแล้วน่าจะใช่ครับ ขณะนี้สูงประมาณ 2 เมตรแล้วครับ รอลุ้นอีก 2-3 เมตรนะครับ ดินที่ปลูกเป็นดินเหนียวแข็ง เขาเลยไม่ค่อยโตครับ

Liked By: I-Ko
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์