หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มะพร้าวน้ำหอม มีอาการก้นแตก  (อ่าน 1004 ครั้ง)
genersys
เกษตรกรมือใหม่
*

« เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2017, 08:47:52 PM »

ช่วงนี้อากาศเริ่มหนาว มะพร้าวน้ำหอมที่ปลูกไว้ ผ่านมาหลายหนาวไม่เคยเป็นอะไร ตอนนี้มีอาการเปลือกแตกอ้าออกที่ก้น ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไร แล้วแก้ไขอย่างไงครับ ฝากผู้รู้ช่วยเหลือหน่อยครับ...ขอบคุณครับ

Liked By: song

ชาวนา™
Administrator

เกษตรพอเพียง

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2017, 07:39:16 AM »

ใช้แคลเซียม-โบรอน ลองดูครับ

Liked By: song
song
เกษตรกรมือใหม่
*

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2017, 07:47:59 PM »

ตอนนี้ย้ายที่ทำงานมาอยู่นครชัยศรี นครปฐม ดงมะพร้าวน้ำหอม ฝรั่ง กล้วย จะถามชาวสวนตัวจริงให้ผมเป็นลูกค้าเจ้าของสวนตัวจริงอยู่ วันหยุดใครว่างหาอาชีพเสริมขายผลไม้ มะพร้าวน้ำหอม ฝรั่ง กล้วย ลงทุนไม่เยอะฝึกวิชาค้าขายไว้  เพือวันข้างหน้างานประจำไม่แน่นอนงัดเอาวิชาค้าขายมาใช้
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์