หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอแบ่งปันต้นลดาวัลย์  (อ่าน 111 ครั้ง)
muimui36
เกษตรกรมือใหม่
*

« เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2017, 10:36:40 AM »

ขอความอนุเคราะห์ในการแบ่งปันต้นลดาวัลย์คะ ด้วยบ้านที่กรุงเทพได้เคยซื้อต้นลดาวัลย์มาปลูกโดยการนำไปลงดินไว้กับต้นมะม่วง จนเมื่อ3ปีที่แล้วได้ย้ายมาอยู่ต่างจังหวัด ก็ไม่คิดว่ามันจะเจริญงอกงาม กลับไปเจอเค้าออกดอกตอนแรกก็งงว่าดอกไม้อะไรสวยมาก ผึ้งมาตอมเยอะมาก พอนึกขึ้นได้ว่าเป็นลดาวัลย์ ดีใจมากที่เค้ารอด จนมาเมื่อเดือนที่แล้วแม่ลงไปบ้านกรุงเทพ แกไปทำการตัดแต่งต้นลดาวัลย์ ก็ไม่รู้แกทำอะไรอย่างไรบ้าง เมื่อวานได้โทรใถามลูกชายว่าลดาวัลย์ออกดอกหรือยัง ลูกบอกต้นเหี่ยวใกล้ตายแล้ว ลูกส่งรูปมาให้ดูแทบร้องไห้ พุ่มที่เคยเลื้อยขึ้นโครงสวยงามแห้งเหี่ยว ตอนนี้ยังทำใจไม่ได้ ที่สำคัญไม่รู้ว่าจะไปหาซื้อที่ใหนมาปลูกทดแทน รบกวนเพื่อนๆแนะนำหรือจะมีท่านใดใจดีแบ่งปันให้มาปลูกจะยินดีมากๆคะ จะเอาเค้ามาปลูกที่บ้านต่างจังหวัด บ้านอยู่จังหวัดชัยภูมิคะ ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

seeyou1234
*

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2017, 09:21:25 PM »

มาบอกเผื่อยังไม่ทราบค่ะ  ที่ี่ห้องแลกเปลี่ยนมีท่่านหนึ่งมีกิ่งชำลดาวัลย์มาแลกค่ะเผื่อสนใจลองไปเสนอดูค่ะ เราเองอยากได้ค่ะแต่ไม่มีอะไรที่น่าสนใจไปแลกค่ะ  😂😂😂
muimui36
*

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2017, 12:46:14 PM »

มาบอกเผื่อยังไม่ทราบค่ะ  ที่ี่ห้องแลกเปลี่ยนมีท่่านหนึ่งมีกิ่งชำลดาวัลย์มาแลกค่ะเผื่อสนใจลองไปเสนอดูค่ะ เราเองอยากได้ค่ะแต่ไม่มีอะไรที่น่าสนใจไปแลกค่ะ  😂😂😂
ขอบคุณมากคะสำหรับข้อมูล จะลองแวะเข้าไปดูคะ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์