หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ประกาศๆๆๆใครอยู่ภาตใต้อ่านหน่อยค่ะ(ได้แล้วค่ะ)  (อ่าน 523 ครั้ง)
พี่แสง
เกษตรกรมือใหม่
*

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 20, 2017, 07:33:36 PM »

5555555 พีนัทเอาไปลงสวนแล้วค่ะ อยากได้เดี๋ยวตอนให้ นานหน่อยนะไม่ค่อยได้ไปสวน ฝนตกหญ้ารกกลัวงูเงี้ยว

จริงๆเจ้าต้นพีนัทเนี่ยพี่ไม่รู้จักหรอก คนขายเค้าบอกว่ามันคือต้นท้อ ดอกออกสีเหลืองสวย พี่ก็คิดว่าเป็นม่อนไข่ เพราะไม่รู้จักเลยซื้อมา
ทีนี้ดอกมันสวยดีก็คิดว่าไม่น่าจะใช้ท้อ น่าจะเป็นไม้ดอก เลยตอนไว้กิ่งเดียว พอมีลูกสุกก็เหมือนลูกพิกุล เลยคิดเตลิดไปอีกว่า มันน่าจะพวกเดียวกับต้นพิกุล
ไม่กล้ากินด้วยนะ โยนเม็ดทิ้งอีกตะหาก

รอ(นาน)หน่อยละกันจะตอนให้จร้า ยิงฟันยิ้ม

Liked By: up2uloveu, Bensir

up2uloveu
*

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 21, 2017, 09:20:31 AM »

5555555 พีนัทเอาไปลงสวนแล้วค่ะ อยากได้เดี๋ยวตอนให้ นานหน่อยนะไม่ค่อยได้ไปสวน ฝนตกหญ้ารกกลัวงูเงี้ยว

จริงๆเจ้าต้นพีนัทเนี่ยพี่ไม่รู้จักหรอก คนขายเค้าบอกว่ามันคือต้นท้อ ดอกออกสีเหลืองสวย พี่ก็คิดว่าเป็นม่อนไข่ เพราะไม่รู้จักเลยซื้อมา
ทีนี้ดอกมันสวยดีก็คิดว่าไม่น่าจะใช้ท้อ น่าจะเป็นไม้ดอก เลยตอนไว้กิ่งเดียว พอมีลูกสุกก็เหมือนลูกพิกุล เลยคิดเตลิดไปอีกว่า มันน่าจะพวกเดียวกับต้นพิกุล
ไม่กล้ากินด้วยนะ โยนเม็ดทิ้งอีกตะหาก

รอ(นาน)หน่อยละกันจะตอนให้จร้า ยิงฟันยิ้ม

พี่แสงเล่นซะผมงงแล้วอ่ะครับ ต้นท้อ -- ม่อนไข่ -- พิกุล -- พีนัท พี่พอมีรูปต้นรูปใบไหมครับผม ถ้าเป็นท้อ ม่อนไข่ พิกุล ขอผ่านก่อนนะคับพี่ ขอบคุงคร๊าบบบ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

นานาพันธุ์กล้วย  โทร. 099-9532651
http://www.kasetporpeang.com/forums/index.php?topic=126750.0
พี่แสง
*

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 22, 2017, 01:54:51 PM »

พีนัทบัตเตอร์ทรี ล้านปอเซงคร่า คุณเอ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

Liked By: up2uloveu
up2uloveu
*

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 22, 2017, 02:09:23 PM »

พีนัทบัตเตอร์ทรี ล้านปอเซงคร่า คุณเอ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ทิดหน้าประมาณ ส-อ จะมีของไปวางหน้าบ้านนะครับพี่ ม่ะบอกว่าต้นอะไรให้เดาเอาเองคับ พี่การันตีล้านเปอเซ็งแบบนี้จัดปุยคร๊าบบบ ส่วนเมล็ดที่ผมเพิ่งได้มาเพิ่งเพาะนะพี่ เด๋วโตหน่อยจัดปัย แต่ระวังลูกพี่ไปแอบถอนนะคับ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

นานาพันธุ์กล้วย  โทร. 099-9532651
http://www.kasetporpeang.com/forums/index.php?topic=126750.0
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์