หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หญ้าถอดปล้อง  (อ่าน 124 ครั้ง)
domer
เกษตรกรมือใหม่
*

« เมื่อ: กันยายน 03, 2017, 12:18:01 PM »

ใครมีเมล็ดพันธุ์ หรือต้นพันธุ์หญ้าปล้องบริจากผมบ้างครับ

ซ้ง
เกษตรกรมือใหม่
*

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 03, 2017, 09:52:38 PM »

สนใจหญ้าปล้องแดงไหมครับ ผมทดลองเอามาต้มดื่มแนน้ำ วันแรก ง่วงนอนทั้งวัน วันที่่สองเพิ่มปริมาณอีกหนึ่งเท่า อาการหงุดหงิดทั้งวัน ต้องดื่ทน้ำหวานช่วยจึงค่อยยังชั่ว เลยไม่ดื่มต่อ เพราะไม่มีเครื่องตรวจน้ำตาลในเลือด
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์