หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้ดังในอตีด...  (อ่าน 5894 ครั้ง)
สุ ป่าริมห้วย
เกษตรกรมือใหม่
*

« เมื่อ: สิงหาคม 30, 2017, 01:35:29 AM »

ตามหัวทู้เลยค่ะ ท่านใดชอบทู้ไหน ขุดมาแปะแลกเปลี่ยนกันค่ะ ..จะได้ย้อนไปอ่านกัน สนุกๆกันจ้า..

สมช.รุ่นใหม่ๆได้อ่านด้วย แลกเปลี่ยนความคิดเห็น มุมมองที่แตกต่าง หลายๆยุคของบ้านหลังนี้...จ้าาาา... ยิ้มเท่ห์

นาย_มนัส
*

ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2017, 02:04:21 AM »

http://www.kasetporpeang.com/forums/index.php?topic=36844.880
ผมชอบอันนี้เพราะพี่มีแต่ให้...ไม่เคยขาย...พี่คงไม่รุ้ว่าจะเอาเงินไปทำอะไรมั้งครับ...และผมชอบอีกหลายๆๆกระทุ้...รวมถึงผู้ตั้งกระทู้ด้วยครับ..
http://www.kasetporpeang.com/forums/index.php?topic=18005.3120
คนทีมีเหลือต้องแบ่งบัน...ผมก็อบมาไม่หมด...พวกเขาเป็นเกษตร์พอเพียงจริงๆๆ...ไม่ใช่พานิชย์เกษตร์...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 30, 2017, 02:24:10 AM โดย นาย_มนัส » บันทึกการเข้า

ขยันหมั่นเพียรในการงาน
  รักษาทรัพย์ที่ได้โดยชอบ
     คบหาคนดีมีคุณธรรม
        พอเพียงใช้ชีวิตสมถะ
*

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2017, 02:47:35 PM »

http://www.kasetporpeang.com/forums/index.php?topic=36844.880
ผมชอบอันนี้เพราะพี่มีแต่ให้...ไม่เคยขาย...พี่คงไม่รุ้ว่าจะเอาเงินไปทำอะไรมั้งครับ...และผมชอบอีกหลายๆๆกระทุ้...รวมถึงผู้ตั้งกระทู้ด้วยครับ..
http://www.kasetporpeang.com/forums/index.php?topic=18005.3120
คนทีมีเหลือต้องแบ่งบัน...ผมก็อบมาไม่หมด...พวกเขาเป็นเกษตร์พอเพียงจริงๆๆ...ไม่ใช่พานิชย์เกษตร์...

ชอบทั้งสองทู้เลยค่ะ ทั้งของคุณครูยุทธ และคุณหมอพี.. ยิ้มเท่ห์

ส่วนตัว ที่ชอบก็มี "คนหลงป่า" อ.ตั้ม

"สวนขี้คร้าน" จอมยุทธ์ ธี  และอีกหลายๆท่าน แต่กระทู้ยังมีการมาอัพกันอยู่ เลยไม่ได้กล่าวถึงจ้าาา.. ยิ้มเท่ห์

ขอบคุณค่ะ ยิ้มเท่ห์
laihan
*

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2017, 03:19:55 PM »

อายจัง ชอบคนหลงป่า เพราะ คนหลงป่า ทำให้รู้จักเว็บเกษตรพอเพียง  อายจัง

🍃 เพราะรักในการปลูกต้นไม้จึงทำสวนทุเรียน 🌳
phalikhit
*

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2017, 07:17:47 PM »

ในอดีต มีกระทู้ที่น่าสนใจเยอะ อ่านแล้วติดกันงอมแงมอยากจะอ่านอีก  แต่ละวันเข้ามาอ่านตั้งหลายครั้ง
วันใดไม่ได้เข้ามาอ่าน เหมือนขาดอะไรสักอย่าง

กระทู้เหล่านั้น ถ้าจะเก็บไว้ห้องนี้ ก็คงจะรกห้องเพราะมีกระทู้ใหม่ๆถูกตั้งขึ้นมาเรื่อยๆ
ทางเว็บจึงนำไปไว้ที่้ห้อง "มุมสมาชิก" ใครเคยติดกระทู้ไหนก้ตามไปอ่านกันที่นั่น

มุมสมาชิก 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 31, 2017, 07:20:02 PM โดย phalikhit » บันทึกการเข้า
*

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 15, 2017, 02:57:38 AM »

ในอดีต มีกระทู้ที่น่าสนใจเยอะ อ่านแล้วติดกันงอมแงมอยากจะอ่านอีก  แต่ละวันเข้ามาอ่านตั้งหลายครั้ง
วันใดไม่ได้เข้ามาอ่าน เหมือนขาดอะไรสักอย่าง

กระทู้เหล่านั้น ถ้าจะเก็บไว้ห้องนี้ ก็คงจะรกห้องเพราะมีกระทู้ใหม่ๆถูกตั้งขึ้นมาเรื่อยๆ
ทางเว็บจึงนำไปไว้ที่้ห้อง "มุมสมาชิก" ใครเคยติดกระทู้ไหนก้ตามไปอ่านกันที่นั่น

มุมสมาชิก 

คิอจริงๆแล้วเจตนาก็แค่ ..อยากให้สมาชิกเก่าๆ ใครท่านใดชอบทู้ไหน ก็แสดงความคิดเห็นกัน ..

เพื่อนสมาชิกใหม่ๆ สนใจก็เข้าไปอ่านกันดู เพราะจริงๆกระทู้ดีๆ เจ้าของทู้ไม่ได้อัพนานล่ะ จะด้วยเหตุผลไรก็แล้วแต่ ที่เจ้าของทู้หายไป

อย่างเมื่อวานแว๊ปไปดูมุมสมาชิก ทู้"นิทานคนหลงป่า"เด้งมาอยู่หน้าแรก เพื่อนสมช.บอกไม่เคยรู้มีกระทู้ดีๆ ที่อ่านช้าไปหลายปี..

แค่นี้ก็ดีใจแล้วค่ะ  แต่ถ้าเห็นว่าจะรกหน้าถามตอบ(แค่เค้ามาแปะกระทู้)ก็ไม่รู้จะว่ายังไง ขอโทษด้วยค่ะ   ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

นาย_มนัส
*

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 16, 2017, 12:36:28 AM »

มุมสมาชิก 
ผมควายครับผมไม่เข้าใจว่าพี่พูดหมายถึงอะไร พี่ว่าพี่สุเหรอ หรือยังงัย ที่พี่เขาตั้งกระทู้นี้ขึ้นมาเพื่อที่จะได้รุ้ว่าคนรุ่นก่อนยังอยุ่อีกไหมมั้ง5555(ผมคิดเองนะเพราะผมควาย)คนมีทั้งดีและร้าย กระทู้ก็เหมือนกันมีทั้งดีและร้าย เพราะกระทู้มาจากคนที่เขียนขึ้น บางตัวแต่งเรื่องขึ้นมาเพื่อสร้างกระทู้ พอกระทู้ได้อยู่ที่มุมสมาชิกแม่งแอบขายของ ผมถามว่ามันผิดไหม กระทุ้ป่าริมห้วย ปลูกไปบ่นไปเป็นของเจ๋เขา5555ผมชอบเข้าไปอ่านนะ เพราะเขาไม่เคยหลอกขายครีบทาผิวเลย555 แล้วกระทู้พี่มีไหมครับพี่ฟ้าลิขิตผมจะเข้าไปอ่าน เพื่อบำรุงสมอง กระทู้ผม ดินอุ้มน้ำห่านเอ็นเด็น เสิดในกูเกิลก็เจอครับ  ด้วยความเคารพ(ได้ครับพี่ ดีครับผม เหมาะสมครับท่าน สำหรับ ผมไม่มีคำพูดเหล่านี้ครับ)

นาย_มนัส
*

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 16, 2017, 01:50:42 AM »

http://www.kasetporpeang.com/forums/index.php?topic=57082.msg3226681;topicseen#new

มีอีกหลายอัน...กระทู้ดี..คือกระทู้ที่ไม่ขายของ...(เว้นแต่หน้าชื้อขายนะผมไม่รุ้)...ขายของก็ขายไปไอ้หน้า...
กระทุ้ในมุมสมาชิกที่แอบขายนู่นนี่ยั้นแม่งควายดีไปอ่นมันแล้วกํนนะ...ตั้งกระทู้แบบนี้แล้วพี่บอกว่ารก..คิด..วิเคาะร

krading
*

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 16, 2017, 05:08:11 AM »

มีกระทู้ดีๆหลายกระทู้ ชอบอ่าน ขอบคุณ จขท.ที่ตั้งหัวข้อนี้ อยากบอกว่าเว็บนี้ไม่เคยหลับไหล ตื่นขึ้นมาอ่านได้ทุกเมื่อ  เปลี่ยนแปลง สรรหา จัดทำมาให้ดูตลอด  แต่ช่วงหลังเงียบเหงา  มาช่วยกันกระตุ้น ยกย่องให้กำลังใจผู้ลงมือปฏิบัติ  กระทู้ดีๆเหล่านั้นกันเถอะ  ยิ้ม
deemeechai
*

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 16, 2017, 08:43:41 PM »

คิด...อ่านแล้วคิดตาม
วิเคราะห์...ความหมาย
แยกแยะ...ประเด็น

อย่าได้น้อยใจในประโยคที่เราอาจจะแปลความหมายผิด
กระทู้ที่ตั้งมาก่อนรวมทั้งมีการปฏิบัติอย่างต่อเนื่อง
ล้วนมีสาระต่อคนเข้ามาอ่าน
เพราะแต่ละคนแต่ละสวนมีจินตนาการที่ต่างกันออกไป
กระทู้เหล่านี้จะถูกย้ายไปอยู่ในมุมสมาชิกอย่างถาวร
เพื่อแยกให้เป็นสัดส่วนของมุมต่างๆ

สรุปคือ...แยกออกไปจากมุมถามตอบ ก็เท่านั้นเอง
phalikhit
*

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 17, 2017, 12:42:23 AM »

ผมควายครับผมไม่เข้าใจว่าพี่พูดหมายถึงอะไร พี่ว่าพี่สุเหรอ หรือยังงัย ที่พี่เขาตั้งกระทู้นี้ขึ้นมาเพื่อที่จะได้รุ้ว่าคนรุ่นก่อนยังอยุ่อีกไหมมั้ง5555(ผมคิดเองนะเพราะผมควาย)คนมีทั้งดีและร้าย......

......แล้วกระทู้พี่มีไหมครับพี่ฟ้าลิขิตผมจะเข้าไปอ่าน เพื่อบำรุงสมอง  

ข้อความนี้ คงจะไม่เกี่ยวข้องกับใคร นอกจาก ผม

อะไรที่ทำให้เกิดข้อความนี้  ต้องคิด  วิเคราะห์ แยกแยะ

ในอดีต มีกระทู้ที่น่าสนใจเยอะ อ่านแล้วติดกันงอมแงมอยากจะอ่านอีก  
ในบรรทัดนี้ มีหรือเปล่าครับ ท่าน

แต่ละวันเข้ามาอ่านตั้งหลายครั้ง วันใดไม่ได้เข้ามาอ่าน เหมือนขาดอะไรสักอย่าง

ในบรรทัดนี้ มีหรือเปล่าครับ ท่าน....

ในบรรทัดนี้ มีหรือเปล่าครับ ท่าน....
อ๋อ  คงจะมีคำว่า "รก" ที่ทำให้เกิดเป็นตัวอักษรขนาดใหญ่สีแดงขึ้นมา(ไม่อยากจะบอกว่าลุกเป็นไฟ เดี๋ยวเรื่องมันใหญ่-ยาว)
ขออธิบายความหมายและยกตัวอย่างนะครับ

เฉพาะห้องถามตอบนี้  ปัจจุบันก็มี  272 หน้าแล้วครับ แตละหน้ามีประมาณร้อยกว่ากระทู้  
ในห้องมุมสมาชิกมี 8  หน้า  แต่ละหน้ามีร้อยกว่ากระทู้ แต่ละกระทู้ ก็มีหลายๆ หน้า อย่างของดาบรินทร์ ก็มี ตั้ง 352 หน้า
ของคุณสุ ก็มีตั้ง 140 หน้า  แต่ละหน้าก็มีหลายความเห็น(เรื่องหน้านี้ ผมอาจจะบอกผิดก็ได้นะครับ)
ถ้าไม่แยกไปไว้ห้องมุมสมาชิกต่างหาก มันก็จะมากเกินไป  

ถ้าผมอยากจะหากระทู้ของคนที่ผมเคยถามเคยตอบหรือร่วมแจม หรือ  ติดงอมแงม เช่นกระทู้
ของคุณ สุ ของคุณ คนภูไท เขาวง  คุณKed,anee  คุณนายช่างเอ๋  สวนมะนาววาริน  คุณหนูพิม   คุณ chunkung คุณ kukkak
คุณphensiri คุณ ubon  เส้นทางที่สวนทาง  คุณครูซอส  คุณดาบรินทร์  ฯลฯ  (ขอโทษ บรรยายไม่หมด)

ถ้าไม่แยกออกไปไว้ที่มุมสมาชิก มันก็จะหายากเพราะมันรกรุงรังไปหมด
ผมคงพลาดตรงที่ใช้คำว่ารก
คำว่ารกที่ผมใช้ ขอใ้ห้ผมชักแหงกๆตายเดี๋ยวนี้ ถ้าผมมีเจตนาหมายถึง มันไม่มีประโยชน์
แต่ผมหมายถึงมันมากมายมันจะปนเปกัน ยากที่จะค้นหา ต่างหาก

ถ้าเป็นเพราะคำคำนี้ที่ทำให้เกิดการเป็นตัวหนังสือสีแดง  ผมไม่ขอโทษหรอกครับ ไม่ขอโทษใครทั้งนั้น
แม้แต่คุณชาวนา  ถ้าคิดว่าผมผิด ก็บล็อคผมได้เลยครับ

--------------------------------------------------------------------------------

ผมควายครับผมไม่เข้าใจว่าพี่พูดหมายถึงอะไร

คุณตั้งชื่อของคุณเองนะครับ ผมก็ไม่ได้เรียกชื่อคุณตามที่คุณตั้ง นะครับ

ผมใช้ภาษาไทย ตรงไปตรงมา ไม่ต้องแปลครับ ลองกลับไปอ่านดูใหม่อีกครับ  ผมจนปัญญาไม่รู้จะแก้ตัวยังไงกับคนที่
ตีความข้อความที่ผมเขียนผิดไปจากข้อความที่ผมเขียน

"พี่ว่าพี่สุเหรอ"

เบื่อครับ  เบื่อที่จะแก้ตัว นอกจากให้กลับไปอ่านเองอีกหลายๆรอบ

......แล้วกระทู้พี่มีไหมครับพี่ฟ้าลิขิตผมจะเข้าไปอ่าน เพื่อบำรุงสมอง  

กระทู้ผมก็พอจะมีบ้าง ส่วนมากจะเป็นกระทู้คำถาม เล็กๆ สั้นๆ ง่าย ๆ แต่ไม่ถึงกับจะเป็นกระทู้ที่สมควรจะนำไปไว้ในมุมสมาชิก
และไม่สามารถบำรุงสมองได้หรอกครับ  ลองหาดู ครับ

5555(ผมคิดเองนะเพราะผมควาย)คนมีทั้งดีและร้าย......  

อ้าว  เหรอ  ผมเสียเวลาตอบตั้งยืดยาว  รู้งี้ ไม่ตอบจะดีกว่า  (ตอบไปแล้วก็ขี้เกียจลบ)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 17, 2017, 12:54:30 AM โดย phalikhit » บันทึกการเข้า
phalikhit
*

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 17, 2017, 01:14:33 AM »

...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 17, 2017, 11:56:47 AM โดย phalikhit » บันทึกการเข้า
phalikhit
*

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 17, 2017, 10:10:14 AM »

ถึงแม้จะชี้แจงไปแล้ว  แต่ก็ยังสงสัย เราพลาดไปได้ยังไงถึงกับทำให้บอร์ดลุกเป็นไฟ

มัวแต่ไปอ่านความเห็นที่เป็นตัวอักษรสีแดง  โดยไม่ได้อ่านความเห็นทั้งหมด
เกิดความสงสัยว่า เราไม่รุ้จักเขา เราไม่ได้ เกี่ยวข้องอะไรกับกระทู้เขา แล้วเขาเกิดอาการลุกเป็นไฟได้ยังไง
จึงอ่านดูความเห็นทั้งหมด ก็พบจุดวิกฤต ครับ

..... แค่นี้ก็ดีใจแล้วค่ะ  แต่ถ้าเห็นว่าจะรกหน้าถามตอบ(แค่เค้ามาแปะกระทู้)ก็ไม่รู้จะว่ายังไง ขอโทษด้วยค่ะ

อ๋อ ตรงนี้นี่เอง ครับ
เขาก็พูดแค่นี้แหละ  ไม่มีอะไร และผมก็ไม่ได้คิด อะไรมาก เพราะผมก็เขาใจเขาดี เนื่องจาก คุ้นเคยกันดีและบางครั้งก็งัดข้อกันมาแล้ว
ก็ไม่ถึงกับทำให้บอร์ดลุกเป็นไฟได้  เขาเป็นคนตรงไปตรงมา ที่ผ่านมา ที่งัดข้อกัน เพราะผมเปิดช่องโหว่เอง
แล้วก็จบกันไปโดยไม่มีอะไร

แต่บุคคลที่สามนี่สิ โมโหเป็นฟืนเป็นไฟมาจากไหน จะว่าคุณ สุ สะกิด ก็ไม่ใช่แน่นอน เพราะรายนั้น เขาจัดการเองได้อยู่แล้ว
บอกตรงๆว่า เหนื่อยมากกับการชี้แจง คนที่เดาความคิดของเรา เหนื่อยจริงๆ แต่ก็ต้องทำ

ผู้ตั้งกระทู้นี้ คงจะคิดว่า.... ผมบอกว่า กระทู้ของเขา รกหน้าถามตอบ กระมัง

ผมขอชี้แจง(ให้บุคคลที่สามฟัง)ว่า ไม่ได้คิดเช่นนั้น (ชี้แจงแล้วนะครับ ทำได้แค่นี้)

ที่ห้องถามตอบน่ะ ตั้งกระทู้เข้ามาเถอะ จะเป็นกระทู้อีเหละเขะขะ ไร้สาระ  ก็ตั้งมา (ผมก็เคยตั้งกระทู้ไร้สาระเช่นกัน)
เพื่อจะได้อ่าน ถาม ตอบ สนุกๆกัน บอร์ดนี้จะได้มีชีวิตชีวา ไม่ได้คิดว่า มันรกบอร์ด 
ถ้า เป็นกระทู้ดีๆมีเนื้อาสาระที่เป็นประโยชน์ ทางฝ่ายดำเนินการ เขาก็จะจัดไปไว้ที่้องมุมสมาชิกเอง

ขอยกมาอีกครั้งครับ

อ้างถึง
ทางเว็บจึงนำไปไว้ที่้ห้อง "มุมสมาชิก" ใครเคยติดกระทู้ไหนก้ตามไปอ่านกันที่นั่น   มุมสมาชิก

นี่ เป็นการกล่าวถึง  การบริหารจัดการกับกระทู้  ของฝ่ายดำเนินการของเว็บนี้ครับ
ไม่ได้บอกว่า กระทู้ของใครคนใดคนหนึ่งรกบอร์ด

ขอชี้แจงครั้งสุดท้ายว่า  ผมไม่ได้มีปัญหาใดๆกับ จขกท.นะครับ
laihan
*

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 17, 2017, 10:53:51 AM »

จุมพิต ปรองดองเจ้าค่ะพี่น้อง บ้านสีเขียวหลังเดียวกัน   จุมพิต

🍃 เพราะรักในการปลูกต้นไม้จึงทำสวนทุเรียน 🌳
*

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 17, 2017, 01:12:24 PM »

สวัสดีค่ะ เพื่อนสมาขิกทุกท่าน.. ยิ้มเท่ห์

อืม..เป็นประเด็นไปได้เนอะ.. ยิงฟันยิ้ม

คือจริงๆได้ขี้แจงจุดประสงค์ของการตั้งกระทู้ไปแล้วรอบนึงค่ะ

หลักๆก็แค่คุยกันเชิงออกความเห็นว่า เอ.ทู้นั้นดีนะ่ ทู้โน้นมันส์ ไรอย่างนี้ แค่นั้นค่ะ..

ถ้าอ่านดีๆตั้งแต่ต้นเลย อ่านซ้ำใหม่อีกรอบก็ได้ สุไม่ได้หมายเฉพาะเจาะจง"มุมสมาชิก"ไรเลย ทู้ดังในอตีดอ่ะ ทู้ไหนก็ได้

ไม่มีคำว่า"มุมสมาชิก"ไรเลยค่ะ จะเป็นทู้ "น้อง แม่ค้า"ห้องถาม-ตอบ ที่คนติดกันเกรียวก็ได้ ทู้พี่ ที่เพาะต้นไม้สวนครัวขายก็ได้ จำชื่อทู้ไม่ได้ค่ะ

ก็แค่อยากคุยกันกับ สมช.ทั้งใหม่และเก่า เผื่อเพื่อนเข้ามาใหม่ ได้เห็น-ได้ฟังเพื่อนสมาชิกคุยกัน พูดถึงกระทู้นั้นกระทู้นี้

แล้วเกิดสนใจจะได้เข้าไปอ่านดูกัน เหมือนเป็นไกด์ไลน์ เชิงๆนี้แค่นั้น ค่ะ

ที่ใช้คำว่า กระทู้ดังในอตีดก็เพราะ เจ้าของทู้เค้าหายไป ทู้ไม่มีการเคลื่อนไหว แต่สาระความบันเทิงยังอยู่ครบครัน
      ไม่ต้องไปยกมาไว้ห้องถามตอบนี่หรอกค่ะ แค่คุยกันในทู้นี้แค่นั้น กรูทู้ก็ยังอยู่ที่เดิม ใครสนใจก็เข้าไปหาอ่านกันเองแค่นั้น
      เพราะสมช.เข้ามาใหม่ๆเนี่ยยากส์ค่ะ ที่จะไปนั่งขุดหากระทู้ฮิตๆ มันส์ๆ ยุคก่อน
      ส่วนตัวไม่มีอะไรข้องใจกับใครค่ะ ชี้แจงเจตนาของการตั้งกระทู้นี้เป็นครั้งที่สองแล้วค่ะ

อ่านกระทู้ใหม่อย่างช้าๆกันน่ะคะ จะได้เข้าใจเจตนาของการตั้งกระทู้ ไม่ต้องไปยกกระทู้ที่เพื่อนๆชอบมาไว้หน้าถามตอบค่ะ
      กระทู้ยังอยู่ที่เดิม ใครไปอัพขึ้นมาก็ยังอยู่ห้องเดิม แค่นั้น..

เฮ้อเหนื่อยใจ เว็บเงียบๆดีเหมือนกันคึกคักขึ้นหน่อย.. ยิงฟันยิ้ม

ปล.สุไม่เคยงัดกับคุณฟ้าลิขิตน่ะค่ะ แค่เคยแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกัน ซึ่งเป็นเรื่องปกติทั่วไป ค่ะ
           หน้าถามตอบไม่ค่อยถูกโฉลกกับสุซ่ะเท่าไหร่ ออกความเห็นไรไปทู้ปลิวประจำค่ะ .. ยิงฟันยิ้ม

ปล.2 ทู้ป่าริมห้วย ก็ปาเข้าไป140กว่าหน้าแล้วเหมือนกัน สาระไรก็ไม่ค่อยมี เริ่มเกรงใจพื้นที่เขาเหมือนกันเจ้าค่ะ
                                                                                                                            ขอบคุณค่ะ.. ยิ้มเท่ห์ จุมพิต จุมพิต จุมพิต
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 17, 2017, 01:32:29 PM โดย สุ ป่าริมห้วย » บันทึกการเข้า
นาย_มนัส
*

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 30, 2017, 11:47:29 PM »

ช่วยอ่าหัวกระทู้ด้วยครับว่าเขาตั้งว่าอย่างไร...ผมควายไม่รู้เรื่องราว55555ไอ้ควาย..ว่าตัวเองนะ555

ข้อความส่วนตัว (ออฟไลน์)
Share on Facebook Share on Twitter    
กระทู้ดังในอตีด...
« เมื่อ: สิงหาคม 30, 2017, 01:35:29 AM »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง
  ตามหัวทู้เลยค่ะ ท่านใดชอบทู้ไหน ขุดมาแปะแลกเปลี่ยนกันค่ะ ..จะได้ย้อนไปอ่านกัน สนุกๆกันจ้า..

สมช.รุ่นใหม่ๆได้อ่านด้วย แลกเปลี่ยนความคิดเห็น มุมมองที่แตกต่าง หลายๆยุคของบ้านหลังนี้...จ้าาาา... ยิ้มเท่ห์

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์