หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีว่านสี่ทิศฮอลแลนด์ size M มาขอแลก  (อ่าน 284 ครั้ง)
Phinitc
เกษตรกรมือใหม่
*

« เมื่อ: สิงหาคม 13, 2017, 10:33:19 AM »

มีว่านสีทิศฮอลแลนด์คละสี 4 หัวมาขอแลก ให้ทั้ง 4 หัวเลย
ขนาด size M ต้องปลูกต่ออีกสักพักถึงนำไปแช่เย็นเร่งตาดอกครับ
อยากได้ Aloe / กระบองเพชร / ผีเสื้อราตรี(มีใบเขียวกับม่วงแล้วครับ)
หรืออย่างอื่นลองเสนอดูได้ครับ ยิ้ม ยิ้มเท่ห์

มีหัวนึงเป็นสีแดงซ้อนครับ

Liked By: I-Ko
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 13, 2017, 03:35:07 PM โดย Phinitc » บันทึกการเข้า

I-Ko
*

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2017, 02:17:22 PM »

มีว่านสีทิศฮอลแลนด์คละสี 4 หัวมาขอแลก ให้ทั้ง 4 หัวเลย
ขนาด size M ต้องปลูกต่ออีกสักพักถึงนำไปแช่เย็นเร่งตาดอกครับ
อยากได้ Aloe / กระบองเพชร / ผีเสื้อราตรี(มีใบเขียวกับม่วงแล้วครับ)
หรืออย่างอื่นลองเสนอดูได้ครับ ยิ้ม ยิ้มเท่ห์

ขอถามค่ะ ... คละสี พอจำได้ไหมคะว่าสีอะไรบ้าง  ตอนนี้มีสีแดงค่ะ

ปล. มี Aloe / กระบองเพชร และไม้อวบน้ำ แต่ต้นผีเสื้อราตรีไม่ได้เลี้ยง เลี้ยงแต่ผีเสื้อต้นไม้ค่ะ
Phinitc
*

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2017, 03:26:58 PM »

ขอถามค่ะ ... คละสี พอจำได้ไหมคะว่าสีอะไรบ้าง  ตอนนี้มีสีแดงค่ะ

ปล. มี Aloe / กระบองเพชร และไม้อวบน้ำ แต่ต้นผีเสื้อราตรีไม่ได้เลี้ยง เลี้ยงแต่ผีเสื้อต้นไม้ค่ะ

มีสีแดง ขาว ชมพูครับ แดงเป็นแบบแดงซ้อนครับ

I-Ko
*

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2017, 11:22:28 PM »

มีสีแดง ขาว ชมพูครับ แดงเป็นแบบแดงซ้อนครับ

สนใจขอแลกด้วย อโล และ กระบองเพชรค่ะ  ตัวไหนไม่ชอบแจ้งตัดรายการออก แต่ถ้าชอบก็จะส่งให้ทั้งหมดค่ะ

ภาพที่1 เป็นอโลพันธุ์เล็ก

ภาพที่2 อโลพันธุ์ใหญ่

ภาพที่3 อโล Vera (อโลพันธุ์ใหญ่)

ภาพที่4 อโล Snowflake (อโลพันธุ์เล็ก)

ภาพที่5ให้พร้อมราก

ภาพตะบองเพชรต่อไปนี้ขอตัดกิ่งสดให้ (ตัวไหนไม่รับแจ้งได้ค่ะ)

Liked By: Phinitc
Phinitc
*

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2017, 06:41:26 AM »

ขอรับแค่ตามภาพก็พอครับ
ขอบคุณครับ
ขอที่อยู่จัดส่งด้วยครับ ยิ้มเท่ห์

I-Ko
*

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2017, 11:35:31 AM »

ขอรับแค่ตามภาพก็พอครับ
ขอบคุณครับ
ขอที่อยู่จัดส่งด้วยครับ ยิ้มเท่ห์

ส่งที่อยู่ให้หลังบ้านแล้วนะคะ ขอที่อยู่เช่นกันค่ะ

ขออภัยสำหรับชื่อตะบองเพชร ห่างกันไปก็เลยลืมชื่อเป็นส่วนใหญ่
ยูโฟเบียตัวมุมบนขวาชื่อ Eup.grandialata  ส่วนตะบองเพชรมุมขวาล่างคนไทยเรียกหูกระต่ายเงิน

มังกรตัวที่ไม่ได้เลือกภาพที่8 เป็นมังกรด่าง  ส่วนมังกรตัวที่10 ชื่อมังกรแดงถ้าตากแดดจะแดงค่ะ

ต้นเล็กๆ แบบในภาพรับไหมคะ กระถางที่อยู่ในภาพ Eup.grandialata ดึงขยายแต่กระบองเพชรมาให้ดูค่ะ

ปล.อโลพันธุ์เล็กภาพแรก ตอนถ่ายภาพพึ่งย้ายกระถางไม่นาน แต่ตอนนี้รากเดินแล้วค่ะ

Phinitc
*

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2017, 12:10:28 PM »

ขอบคุณครับ ตอบกลับทางข้อความเรียบร้อยครับ ยิ้มเท่ห์

I-Ko
*

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2017, 12:27:13 PM »

ขอบคุณครับ ตอบกลับทางข้อความเรียบร้อยครับ ยิ้มเท่ห์

ขอบคุณที่ได้รู้จักและแลกเปลี่ยนกันค่ะ ยิ้มเท่ห์

Liked By: , Phinitc
damr
*

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2017, 09:45:49 AM »

ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ตกใจ

Liked By: I-Ko, Phinitc
I-Ko
*

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2017, 10:08:43 AM »

ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ตกใจ

ทำไมชอบมาเอางานเลิกทุกทีเลย โกรธ  วันนี้จะส่ง นก กะ หมาไปให้เลี้ยงแล้วนะคะ
ถ้าวันหน้าสี่ทิศดอกแดงซ้ำจะส่งนู๋แดงไปให้ และหัวอื่นๆ มีหน่อก็จะส่งไปอยู่กับ นก กะ หมาค่ะ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์