หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: น้ำในบ่อเป็นสีสนิมทำไงดีครับ  (อ่าน 232 ครั้ง)
conan^o^
เกษตรกรมือใหม่
*

« เมื่อ: สิงหาคม 06, 2017, 09:48:38 PM »

สอบถามผู้รู้ครับผมมีบ่อเล็กๆอยู่1บ่อขนาดประมาณ  5x5เมตรลึกประมาณ 150 เซนติเมตร เคยซื้อปลามาปล่อยไว้เล่นๆให้ลูกเล่นตกปลาน่ะครับแต่ตอนนี้น้ำเป็นสีสนิมเหมือนมีแผ่นฟลีมสีน้ำตาลปกคลุมผิวน้ำทำอย่างไรถึงหายแล้วลักษณะน้ำแบบนี้ปลาอยู่ได้มั้ยครับ บ่อผมเป็นบ่อปิดครับปกติจะใช้น้ำบาดาลเติมแต่ช่วงนี้ฝนตกน้ำก็เลยเต็มตลอดไม่ได้ถ่ายน้ำครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 06, 2017, 09:50:14 PM โดย conan^o^ » บันทึกการเข้า

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์