หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เดี๋ยวนี้เลิกจัดงาน พบปะสังสรรค์กันแล้วเหรอครับผมไม่เห็นหลายปีแล้ว  (อ่าน 6758 ครั้ง)
worraphot
เกษตรกรมือใหม่
*

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2017, 09:58:00 PM »

ผมเป็นสมาชิกตั้งแต่ปี53 ซื้อที่ดินที่อ.หนองหญ้าปล้องก็ได้ช่องทางจากเวปนี้ ผมเกษียณแล้วเมือปี59 และที่ห่างหายไปเพราะที่สวนไม่มีเน็ตทั้งยังต้องทำงานสวนงานพัฒนาต่างๆ ประการสำคัญพอเข้ามาโพสก็ไม่มีสมาชิกสนใจดูเหมือนตัวใครตัวมัน พอเข้า กทม. ทีก็เปฺิดดูที ผมก็เลยเลิกติดตาม ปัจจุบันที่สวนมีเน็ตแล้วไม่แน่อาจกลับเข้ามาใหม่ก็ได้

deemeechai
*

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2017, 08:03:18 AM »

ผมเป็นสมาชิกตั้งแต่ปี53 ซื้อที่ดินที่อ.หนองหญ้าปล้องก็ได้ช่องทางจากเวปนี้ ผมเกษียณแล้วเมือปี59 และที่ห่างหายไปเพราะที่สวนไม่มีเน็ตทั้งยังต้องทำงานสวนงานพัฒนาต่างๆ ประการสำคัญพอเข้ามาโพสก็ไม่มีสมาชิกสนใจดูเหมือนตัวใครตัวมัน พอเข้า กทม. ทีก็เปฺิดดูที ผมก็เลยเลิกติดตาม ปัจจุบันที่สวนมีเน็ตแล้วไม่แน่อาจกลับเข้ามาใหม่ก็ได้

ประการสำคัญพอเข้ามาโพสก็ไม่มีสมาชิกสนใจดูเหมือนตัวใครตัวมัน
ประเด็นนี้ดูเหมือนจะจริงครับ
ภาคการเกษตรถ้าเราได้พบปะกัน รวมตัวกันจริงๆ
เสวนาปัญหาเกษตรของบ้านเรา จัดตั้งกลุ่มขึ้นมาได้ภาคการเกษตรน่าจะมีชีวิตชีวา มีสีสัน
แล้วก้าวข้ามปัญหาต่างๆไปได้บ้างนะครับ  ยิ้มเท่ห์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 12, 2017, 11:25:24 AM โดย deemeechai » บันทึกการเข้า
กัญจน์
*

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2017, 09:52:02 AM »

ไม่ว่าหนทางข้างหน้าจะเกิดอะไรขึ้นปนิธานความตั้งใจที่จะส่งต่อแบ่งปันกิจกรรมในแนวทางของพ่อก็ยังจะดำเนินไป ตราบใดสิ่งที่เกิดขึ้นยังคงอยู่หากต้องดับไปเราก็ต้องยอมรับในสัจธรรมที่เกิดขึ้นอย่าพึ่งท้ออย่าเพิ่งเบื่อตราบใดเขายังให้พื้นที่เราแบ่งปันหากมีเวลามีโอกาสก็ทำเถอะครับคนที่เขามองเห็นแบบอย่างแนวทางจะล้มบ้างไปต่อได้บ้างคนที่มาที่หลังจะได้รู้ไม่ต้องซ้ำรอยที่ล้มเหลว ด้วยความปราถนาดีจากบ้านกัญจน์ออร์แกนิคไลฟ์
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์