หน้า: 1 2 3 [4]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีกล้วยมาขอแลกค่ะ  (อ่าน 1092 ครั้ง)
I-Ko
เกษตรกรมือใหม่
*

« ตอบ #48 เมื่อ: กันยายน 18, 2017, 09:32:19 PM »

ฝิ่นก็แก้ปวดท้องชะงัดนัก น้ำในบ้องกัญชาก็แก้ปวดท้องได้ ใช้น้อยก็มีประโยชน์ใช้มากเป็นโทษ แต่ทั้งหมดก็ยังผิดกฏหมายอยู่ดีเห็นกำลังแก้กฏหมายกันอยู่ยังไม่สำเร็จครับ

สารที่อยู่ในพืชเหล่านี้จะออกฤทธิ์ต่อประสาทจึงช่วยลดหรือแก้ปวดได้ ยังอยู่ในการวิจัยพบว่าสารสกัดในกัญชาสามารถฆ่าเซลล์มะเร็งได้แต่ก็ต้องอยู่ในดุลยพินิจ
ของแพทย์เพื่อการรักษา มิฉะนั้นคนไข้ติดฝิ่น กัญชา มอร์ฟีน กันหมด

I-Ko
*

« ตอบ #49 เมื่อ: กันยายน 18, 2017, 09:33:09 PM »

go so big

อายจัง อายจัง
I-Ko
*

« ตอบ #50 เมื่อ: กันยายน 18, 2017, 09:46:04 PM »

ยังพอมีหน่อกล้วยนมสาวมั้ยคัพ...ผมมีกล้วยนาคหอมพอจะแลกได้มั้ยคัพ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลค่ะ สำรวจแล้วพบว่านมสาวหน่อเล็กยังไม่มี แต่จะขุดหน่อที่ต้นสูงเลยหัวให้โดยขอตัดส่งแต่โคนเพราะน้ำหนักคงพอสมควรเลยค่ะ
ปลูกสักพักเดียวคงจะให้หน่อลูกเพิ่ม  ขอที่อยู่หลังไมค์ค่ะ

ขอรับด้วยคนนะคัพคุณไอโกะ
2/5 ขอบคุณคัพเด่วแลกกะหอมแคระคัพจะจัดส่งพร้อมกันเลยนะคัพ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

ขอบคุณมากค่ะสำหรับหอมแคระมีแล้ว ไม่ต้องแลกค่ะ
สับปะสีตัวนี้จะจัดส่งไปพร้อมกล่องหน่อกล้วยนมสาวค่ะ

วันนี้จัดส่ง หน่อกล้วยนมสาว และ Aechmea Blanchetiana ออกให้แล้วนะคะ พรุ่งนี้คาดว่าคงจะถึงที่หมายค่ะ ยิ้มเท่ห์
ช่วงแรกพักในกระถางดำ ระวังฝนช่วงนี้หน่อจะเน่า มีตาหน่อลูกกำลังจะผุดค่ะ

ภาพขุดเมื่อวันอาทิตย์ ยังไม่ได้เอาดินออกจากหน่อกล้วย และยังไม่ได้ตัดแต่งใบสับปะรดสี  สภาพตอนส่งก็จัดเต็มที่พอดีลงกล่องได้ค่ะ
wee314
*

« ตอบ #51 เมื่อ: กันยายน 19, 2017, 11:12:53 AM »

ยังพอมีหน่อกล้วยนมสาวมั้ยคัพ...ผมมีกล้วยนาคหอมพอจะแลกได้มั้ยคัพ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลค่ะ สำรวจแล้วพบว่านมสาวหน่อเล็กยังไม่มี แต่จะขุดหน่อที่ต้นสูงเลยหัวให้โดยขอตัดส่งแต่โคนเพราะน้ำหนักคงพอสมควรเลยค่ะ
ปลูกสักพักเดียวคงจะให้หน่อลูกเพิ่ม  ขอที่อยู่หลังไมค์ค่ะ

ขอรับด้วยคนนะคัพคุณไอโกะ
2/5 ขอบคุณคัพเด่วแลกกะหอมแคระคัพจะจัดส่งพร้อมกันเลยนะคัพ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

ขอบคุณมากค่ะสำหรับหอมแคระมีแล้ว ไม่ต้องแลกค่ะ
สับปะสีตัวนี้จะจัดส่งไปพร้อมกล่องหน่อกล้วยนมสาวค่ะ

วันนี้จัดส่ง หน่อกล้วยนมสาว และ Aechmea Blanchetiana ออกให้แล้วนะคะ พรุ่งนี้คาดว่าคงจะถึงที่หมายค่ะ ยิ้มเท่ห์
ช่วงแรกพักในกระถางดำ ระวังฝนช่วงนี้หน่อจะเน่า มีตาหน่อลูกกำลังจะผุดค่ะ

ภาพขุดเมื่อวันอาทิตย์ ยังไม่ได้เอาดินออกจากหน่อกล้วย และยังไม่ได้ตัดแต่งใบสับปะรดสี  สภาพตอนส่งก็จัดเต็มที่พอดีลงกล่องได้ค่ะ

ขอบพระคุณมากคัพคุณไอโกะ...ท่ากลับบ้านทันไปรษณีย์วันที่30จะรีบส่งให้คัพ.. ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

Liked By: I-Ko
พี่แสง
*

« ตอบ #52 เมื่อ: กันยายน 19, 2017, 03:59:48 PM »

ยังพอมีหน่อกล้วยนมสาวมั้ยคัพ...ผมมีกล้วยนาคหอมพอจะแลกได้มั้ยคัพ[/img]

คุณweeคะ มีหน่อกล้วยหอมนาคเหลือมั้ยคะ พี่อยากได้1หน่อ  แต่พี่ไม่มีกล้วยพิเศษๆๆเลยค่ะ มีแต่กล้วยหอมทองกับกล้วยไข่กำแพงเพชร กล้วยน้ำว้าปากช่อง50ที่ใครๆก็มีปลูกกัน  ขอแลกกับกล้วยน้ำว้าค่อมสักหน่อได้มั้ยคะ
น้องไอโกะ พี่ขอแจมสักกระทู้นะคะ

Liked By: I-Ko
wee314
*

« ตอบ #53 เมื่อ: กันยายน 19, 2017, 09:30:29 PM »

ยังพอมีหน่อกล้วยนมสาวมั้ยคัพ...ผมมีกล้วยนาคหอมพอจะแลกได้มั้ยคัพ[/img]

คุณweeคะ มีหน่อกล้วยหอมนาคเหลือมั้ยคะ พี่อยากได้1หน่อ  แต่พี่ไม่มีกล้วยพิเศษๆๆเลยค่ะ มีแต่กล้วยหอมทองกับกล้วยไข่กำแพงเพชร กล้วยน้ำว้าปากช่อง50ที่ใครๆก็มีปลูกกัน  ขอแลกกับกล้วยน้ำว้าค่อมสักหน่อได้มั้ยคะ
น้องไอโกะ พี่ขอแจมสักกระทู้นะคะ

ได้คัพแต่หน่อจะไม่ใหญ่เท่าไรนะคัพน่าจะคืบกว่าได้คัพ..ที่ผมตอนนี้มีแค่หน่อเลกมากๆๆ..ต้องรอสิ้นเดือนนะคัพกล้วยยุที่บ้านคัพ...แลกกะกล้วไข่รึน้ำว้าค่อมก้ได้คัพ..ที่อยู่ Im ได้เลยคัพ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์
หน้า: 1 2 3 [4]   ขึ้นบน
  พิมพ์