หน้า: 1 2 3 4 5 [6]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มี หน่อกล้วยหอมแคระ มาเสนอค่ะ (หน้า6 ทู้80)  (อ่าน 6063 ครั้ง)
I-Ko
เกษตรกรมือใหม่
*

« ตอบ #80 เมื่อ: มกราคม 31, 2018, 11:34:20 PM »

มี หน่อกล้วยหอมแคระ มานำเสนอ แลกอะไรได้บ้าง

Liked By: TIGER65, miky

lekleklek33
*

« ตอบ #81 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2018, 06:25:37 PM »

แลกกับกล้วยน้ำว้าค่อม รึว่าเทพพนม  มั้ยครับ

Liked By: I-Ko, TIGER65
I-Ko
*

« ตอบ #82 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2018, 11:01:52 PM »

แลกกับกล้วยน้ำว้าค่อม รึว่าเทพพนม  มั้ยครับ

มีกล้วยอื่นอร่อย หรือสวยงาม อีกไหมคะ 
น้ำว้าค่อมมาก ค่อมน้อย และเทพพนม มีแล้วค่ะ

Liked By: TIGER65
SITTH
*

« ตอบ #83 เมื่อ: มีนาคม 03, 2018, 12:11:15 AM »

:-[สวัสดีค่ะ  คุณ I-KO  

ดิฉันอยากได้ "หน่อกล้วยสาวกระทืบหอ" ไม่ทราบพอมีแบ่งปันไหมค่ะ  ดิฉันพอหา "หน่อกล้วยน้ำว้าดำ" 1 หน่อมาแลก ค่ะ
( พอดีส่งรูปไม่เป็นเลยไม่ได้ลงรูปค่ะ )  

หากพอมีแบ่งปัน หรือ สนใจแลกเปลี่ยนได้ค่ะ ( ต่างคนต่างส่ง ) หรือ อย่างไรก็ลองเสนอมาค่ะ

หากพอมีแบ่งปันก็ช่วยแจ้งกลับ Email ข้างล่างค่ะ                                                                                                                                                    
                                                  :( เนตรทราย   เกษมสุขฆ์เจริญ   ( 25-01-61 )
                              214/8 ตรอกบางอุทิศ  ถนนเจริญกรุง  แขวงวัดพระยาไกร  เขตบางคอแหลม  กรุงเทพฯ 10120
                                                        WISITAUDIT@GMAIL.COM

สวัสดีค่ะ  คุณเนตรทราย

ขออนุญาตส่งข้อความผ่านกระทู้นี้ก่อนนะคะ เพราะเห็นยังล๊อคอินอยู่ สำหรับ "หน่อกล้วยสาวกระทืบหอ" มีค่ะ  
ส่วน "หน่อกล้วยน้ำว้าดำ" ไม่ทราบส่งรูปแบบแนบไฟล์ในอีเมล์ได้ไหมคะ อยากทราบว่ากล้วยน้ำว้าดำเคยให้ผลหรือยังคะ

ส่วน หน่อสาวกระทืบหอ ยังไม่ได้ถ่ายภาพปัจจุบัน ขอไปเก็บภาพก่อนนะคะ

ปล. ถ้ายังไม่ตอบกลับในกระทู้นี้ จะส่งข้อความกลับไปทางอีเมล์ให้พรุ่งนี้ค่ำๆ ค่ะ

ดิฉันยินดีส่งรูป "หน่อกล้วยน้ำว้าดำ" ทาง Email  ค่ะ กรุณาส่ง email มาเลยค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ                                                                                                                                                    
                                                  :( เนตรทราย   เกษมสุขฆ์เจริญ   ( 27-01-61 )
                              214/8 ตรอกบางอุทิศ  ถนนเจริญกรุง  แขวงวัดพระยาไกร  เขตบางคอแหลม  กรุงเทพฯ 10120

รับทราบค่ะ และต้องขออภัยเมื่อคืนเข้าบ้านดึกมากๆ เลยไม่กล้าเดินไปถ่ายรูปแถวดงกล้วย เดี๋ยววันนี้ถ่ายให้ดูค่ะ
ส่วนอีเมล์ I-Ko คลิ๊กที่ใต้ username I-Ko ตรงรูปซองจดหมายค่ะ หรือ พิมพ์ว่า “reasonable911@yahoo.com”

ดิฉันได้ส่งรูป "หน่อกล้วยน้ำว้าดำ" ทาง Email ไปตัดสินใจแล้ว ค่ะ ( ตนขุดแจ้งควรเลือกหน่อ ไฟล์ภาพที่ 1 หรือ 3 ส่งไปจะดีที่สุดค่ะ )

:( เนตรทราย   เกษมสุขฆ์เจริญ   ( 27-01-61 )
สวัสดีค่ะ คุณ I-KO :(
    วันี้ดิฉันส่งจดหมาย กพพ. ไป 2 หนตอนเช้า แต่ดูแล้วเหมือนไม่ผ่าเลยต้องส่งใหม่อีกรอบที่ 3 ค่ะ
หากรับซ้ำต้องขออภัยด้วยค่ะ
    ดิฉันเตรียมหากวันอาทิตย์ที่ 4 มีค.61ไม่มีฝนตกและไม่ติดธุระด่วนจะดำเนินการขุดหน่อกล้วยน้ำว้าดำ
จัดส่งคุณ I-KO เนื่องจากต้นสูงใหญ่ขนาดใส่กล่องแล้วค่ะ หากรอช้าไปอีกจะต้องตัดยอดค่ะ
เพื่อความครบสมบรูณืไม่ต้องตัดยอดจึงต้องขอนำส่งค่ะ
   ดิฉันจะทำตามขั้นตอน คุณ I-KO ให้ดีที่สุดค่ะ และหากส่งแลฃ้วจะส่งเลขที่พัสดุฯ มาให้ ( หากส่งไม่ได้
ตามนัดหมายก็จะแจ้งเช่นกันจะได้ไม่ต้องนั่งรอรับพัสดุฯ ค่ะ )
    ขอบคุณสำหรับการรอคอย ขอให้มีความสุขและเป็นหน่อพันธุ์ที่ดีสำหรับคุณ I-Ko และเพื่อนๆ วงคุณ I-Ko ค่ะ
                               ;) จาก  เนตรทราย  เกษมสุขฆ์เจริญ ลว. 2 มีค.2561
ปล. ส่งไม่ไปค่ะ มีข้อความว่าส่งไม่ได้เนื่องจากข้อความเต็ม ( ของดิฉัน กพพ. มีแค่ 36 ข้อความยังไม่น่าเต็ม ก็เลยต้องส่ง
ผ่าน Email ปกติค่ะ ต้องขออภัยค่ะ  ไม่แน่ใจเพราะอะไรค่ะ ส่งแก้ขัดมาก่อนค่ะ

Liked By: I-Ko, TIGER65
I-Ko
*

« ตอบ #84 เมื่อ: มีนาคม 03, 2018, 12:44:27 AM »

อายจังสวัสดีค่ะ  คุณ I-KO  

ดิฉันอยากได้ "หน่อกล้วยสาวกระทืบหอ" ไม่ทราบพอมีแบ่งปันไหมค่ะ  ดิฉันพอหา "หน่อกล้วยน้ำว้าดำ" 1 หน่อมาแลก ค่ะ
( พอดีส่งรูปไม่เป็นเลยไม่ได้ลงรูปค่ะ )  

หากพอมีแบ่งปัน หรือ สนใจแลกเปลี่ยนได้ค่ะ ( ต่างคนต่างส่ง ) หรือ อย่างไรก็ลองเสนอมาค่ะ

หากพอมีแบ่งปันก็ช่วยแจ้งกลับ Email ข้างล่างค่ะ                                                                                                                                                    
                                                  เศร้า เนตรทราย   เกษมสุขฆ์เจริญ   ( 25-01-61 )

สวัสดีค่ะ  คุณเนตรทราย

ขออนุญาตส่งข้อความผ่านกระทู้นี้ก่อนนะคะ เพราะเห็นยังล๊อคอินอยู่ สำหรับ "หน่อกล้วยสาวกระทืบหอ" มีค่ะ  
ส่วน "หน่อกล้วยน้ำว้าดำ" ไม่ทราบส่งรูปแบบแนบไฟล์ในอีเมล์ได้ไหมคะ อยากทราบว่ากล้วยน้ำว้าดำเคยให้ผลหรือยังคะ

ส่วน หน่อสาวกระทืบหอ ยังไม่ได้ถ่ายภาพปัจจุบัน ขอไปเก็บภาพก่อนนะคะ

ปล. ถ้ายังไม่ตอบกลับในกระทู้นี้ จะส่งข้อความกลับไปทางอีเมล์ให้พรุ่งนี้ค่ำๆ ค่ะ

ดิฉันยินดีส่งรูป "หน่อกล้วยน้ำว้าดำ" ทาง Email  ค่ะ กรุณาส่ง email มาเลยค่ะ

เศร้า เนตรทราย   เกษมสุขฆ์เจริญ   ( 27-01-61 )

รับทราบค่ะ และต้องขออภัยเมื่อคืนเข้าบ้านดึกมากๆ เลยไม่กล้าเดินไปถ่ายรูปแถวดงกล้วย เดี๋ยววันนี้ถ่ายให้ดูค่ะ
ส่วนอีเมล์ I-Ko คลิ๊กที่ใต้ username I-Ko ตรงรูปซองจดหมายค่ะ หรือ พิมพ์ว่า “reasonable911@yahoo.com”

ดิฉันได้ส่งรูป "หน่อกล้วยน้ำว้าดำ" ทาง Email ไปตัดสินใจแล้ว ค่ะ ( ตนขุดแจ้งควรเลือกหน่อ ไฟล์ภาพที่ 1 หรือ 3 ส่งไปจะดีที่สุดค่ะ )

เศร้า เนตรทราย   เกษมสุขฆ์เจริญ   ( 27-01-61 )
สวัสดีค่ะ คุณ I-KO เศร้า
    วันี้ดิฉันส่งจดหมาย กพพ. ไป 2 หนตอนเช้า แต่ดูแล้วเหมือนไม่ผ่าเลยต้องส่งใหม่อีกรอบที่ 3 ค่ะ
หากรับซ้ำต้องขออภัยด้วยค่ะ
    ดิฉันเตรียมหากวันอาทิตย์ที่ 4 มีค.61ไม่มีฝนตกและไม่ติดธุระด่วนจะดำเนินการขุดหน่อกล้วยน้ำว้าดำ
จัดส่งคุณ I-KO เนื่องจากต้นสูงใหญ่ขนาดใส่กล่องแล้วค่ะ หากรอช้าไปอีกจะต้องตัดยอดค่ะ
เพื่อความครบสมบรูณืไม่ต้องตัดยอดจึงต้องขอนำส่งค่ะ
   ดิฉันจะทำตามขั้นตอน คุณ I-KO ให้ดีที่สุดค่ะ และหากส่งแลฃ้วจะส่งเลขที่พัสดุฯ มาให้ ( หากส่งไม่ได้
ตามนัดหมายก็จะแจ้งเช่นกันจะได้ไม่ต้องนั่งรอรับพัสดุฯ ค่ะ )
    ขอบคุณสำหรับการรอคอย ขอให้มีความสุขและเป็นหน่อพันธุ์ที่ดีสำหรับคุณ I-Ko และเพื่อนๆ วงคุณ I-Ko ค่ะ
                               ยิ้มเท่ห์ จาก  เนตรทราย  เกษมสุขฆ์เจริญ ลว. 2 มีค.2561
ปล. ส่งไม่ไปค่ะ มีข้อความว่าส่งไม่ได้เนื่องจากข้อความเต็ม ( ของดิฉัน กพพ. มีแค่ 36 ข้อความยังไม่น่าเต็ม ก็เลยต้องส่ง
ผ่าน Email ปกติค่ะ ต้องขออภัยค่ะ  ไม่แน่ใจเพราะอะไรค่ะ ส่งแก้ขัดมาก่อนค่ะ

รับทราบค่ะ เดี๋ยวไปตอบหลังบ้านนะคะ
ที่ส่งผ่านไม่ได้เนื่องจากกล่องข้อความ I-Ko เต็ม ปกติจะล้างแค่10% พอติดธุระบางประการตามที่แจ้งไว้หลังไมค์ก่อนหน้านี้
ทำให้ไม่ได้เข้าห้อง กพพ. จึงไม่ได้ล้างข้อมูลช่วง 2 วันนี้ค่ะ ยิ้มเท่ห์

Liked By: TIGER65
หน้า: 1 2 3 4 5 [6]   ขึ้นบน
  พิมพ์