หน้า: [1] 2 3 4 5 6   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มี หน่อกล้วยหอมแคระ มาเสนอค่ะ (หน้า6 ทู้80)  (อ่าน 6673 ครั้ง)
I-Ko
เกษตรกรมือใหม่
*

« เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2017, 08:54:32 PM »

มีกล้วยเทพพนม, กล้วยเทพรส, กล้วยนางพญา, กล้วยไข่กำแพงแสน, กล้วยไข่พระตะบอง, กล้วยนมสาว, กล้วยน้ำว้าค่อม
อยากแลกกับ หม่อนหิมาลายันขาว หรือ หม่อนดำออสตุรกี หรือ มะนาวนิ้ว หรือ กล้วย หรืออื่นๆ ลองเสนอมาค่ะ  ยิ้มเท่ห์

อัพเดท
กล้วยเทพพนม แลกกับ หม่อนหิมาลายันขาว พี่แสง
กล้วยนมสาว และ กล้วยนางพญา แลกกับ ว่านพระชนะ และ ว่านมหาปราบ K.toretto
กล้วยนมสาว แลกกับ กล้วยนากหอม K.wee314
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2018, 11:35:45 PM โดย I-Ko » บันทึกการเข้า

tanida klinthian
*

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2017, 09:17:37 AM »

มีกล้วยเทพพนม, กล้วยเทพรส, กล้วยนางพญา อยากแลกกับ หม่อนหิมาลายันขาว หรือ หม่อนดำออสตุรกี หรือ มะนาวนิ้ว ค่ะ
มีหม่อนขายเยอรมันคะ

Liked By: TIGER65, I-Ko
พี่แสง
*

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2017, 12:51:42 AM »

พี่มีหม่อนหิมาลยันขาว ทาบกิ่ง อยากแลกกับกล้วยเทพพนมค่ะน้อง I-Ko

Liked By: I-Ko, TIGER65
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 30, 2018, 03:06:18 PM โดย พี่แสง » บันทึกการเข้า
I-Ko
*

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2017, 04:07:20 PM »

มีกล้วยเทพพนม, กล้วยเทพรส, กล้วยนางพญา อยากแลกกับ หม่อนหิมาลายันขาว หรือ หม่อนดำออสตุรกี หรือ มะนาวนิ้ว ค่ะ
มีหม่อนขายเยอรมันคะ

รับแลกกับ หม่อนขาวเยอรมัน ค่ะ  ไม่ทราบว่าสนใจกล้วยพันธ์ุไหนคะ
I-Ko
*

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2017, 04:15:15 PM »

พี่มีหม่อนหิมารยันขาว ทาบกิ่ง อยากแลกกับกล้วยเทพพนมค่ะน้อง I-Ko

โดนเลยค่ะ ตามหาหม่อนหิมาลยันขาว ให้คุณแม่  คือไอโกะเคยแลกกับ K.eddy ก่อนย้ายบ้านไม่กี่วันเมื่อ3ปีกว่ามาแล้ว
พอเข้าบ้านใหม่สภาพไม่อำนวยก็เลยแห้งตาย ตั้งแต่นั้นมา เวลาคุณแม่ เห็นหม่อนทีไรจะถามถึงหิมาลยันขาว เมื่อต้นปีได้แลกหม่อนไต้หวันผลยาว เอาไปอวด
ท่านๆ ยังถามว่า หิมาลยันขาวหรือ ดูดู๋ ขนาดบอกว่าหม่อนไต้หวันผลยาว  ไอโกะก็ยังไม่พร้อมเปิดทู้ตามหาให้ พึ่งได้จังหวะค่ะ

พี่แสงที่อยู่ 364/3 ...... กทม. 10140 ใช่ไหมคะ  เดี๋ยวที่อยู่ส่งให้หลังไมค์นะคะ
พี่แสง
*

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2017, 10:48:41 PM »

พี่มีหม่อนหิมารยันขาว ทาบกิ่ง อยากแลกกับกล้วยเทพพนมค่ะน้อง I-Ko

โดนเลยค่ะ ตามหาหม่อนหิมาลยันขาว ให้คุณแม่  คือไอโกะเคยแลกกับ K.eddy ก่อนย้ายบ้านไม่กี่วันเมื่อ3ปีกว่ามาแล้ว
พอเข้าบ้านใหม่สภาพไม่อำนวยก็เลยแห้งตาย ตั้งแต่นั้นมา เวลาคุณแม่ เห็นหม่อนทีไรจะถามถึงหิมาลยันขาว เมื่อต้นปีได้แลกหม่อนไต้หวันผลยาว เอาไปอวด
ท่านๆ ยังถามว่า หิมาลยันขาวหรือ ดูดู๋ ขนาดบอกว่าหม่อนไต้หวันผลยาว  ไอโกะก็ยังไม่พร้อมเปิดทู้ตามหาให้ พึ่งได้จังหวะค่ะ

พี่แสงที่อยู่ 364/3 ...... กทม. 10140 ใช่ไหมคะ  เดี๋ยวที่อยู่ส่งให้หลังไมค์นะคะ

ส่งแล้วค่ะ

Liked By: I-Ko, up2uloveu, TIGER65
I-Ko
*

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2017, 11:08:05 PM »

พอเข้าบ้านใหม่สภาพไม่อำนวยก็เลยแห้งตาย ตั้งแต่นั้นมา เวลาคุณแม่ เห็นหม่อนทีไรจะถามถึงหิมาลยันขาว เมื่อต้นปีได้แลกหม่อนไต้หวันผลยาว เอาไป
อวดท่านๆ ยังถามว่า หิมาลยันขาวหรือ ดูดู๋ ขนาดบอกว่าหม่อนไต้หวันผลยาว  ไอโกะก็ยังไม่พร้อมเปิดทู้ตามหาให้ พึ่งได้จังหวะค่ะ

ส่งแล้วค่ะ

ได้รับแล้ว และขอบคุณสำหรับการแลกเปลี่ยนค่ะ จุมพิต

เห็นพี่แสงบอกว่าจะเปิดกล่องไอโกะพรุ่งนี้ วันนี้ขอนำภาพหน้าตาเทพพนมก่อนส่งออกให้ชมค่ะ

up2uloveu
seller
*

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2017, 05:11:22 AM »

ได้รับแล้ว และขอบคุณสำหรับการแลกเปลี่ยนค่ะ จุมพิต

เห็นพี่แสงบอกว่าจะเปิดกล่องไอโกะพรุ่งนี้ วันนี้ขอนำภาพหน้าตาเทพพนมก่อนส่งออกให้ชมค่ะ

เย้ๆ พี่แสงจะปลูก กล้วย เทพเป็นลม แล้ว ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

นานาพันธุ์กล้วย  โทร. 099-9532651
http://www.kasetporpeang.com/forums/index.php?topic=126750.0
พี่แสง
*

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2017, 07:38:15 PM »

แล้วคุณเอมีกล้วยเทพเป็นแล้งขายไหม จะซื้อสักหน่อค่ะ เอาไปคู่กัน ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

Liked By: TIGER65, I-Ko, sunanta yo, phen
I-Ko
*

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2017, 10:32:37 PM »

เย้ๆ พี่แสงจะปลูก กล้วย เทพเป็นลม แล้ว ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

แล้วคุณเอมีกล้วยเทพเป็นแล้งขายไหม จะซื้อสักหน่อค่ะ เอาไปคู่กัน ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

อายจัง อายจัง คู่นี้ทันกันจริงๆ สงสัยคุณเอ ต้องแจกยาดมให้พี่แสงเผื่อเทพเป็นลม แล้วถ้ามีเทพเป็นแล้งขายต้องแถมกระติกน้ำด้วยมั้งคะ ยิ้มกว้างๆ
up2uloveu
seller
*

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2017, 05:06:34 AM »

อายจัง อายจัง คู่นี้ทันกันจริงๆ สงสัยคุณเอ ต้องแจกยาดมให้พี่แสงเผื่อเทพเป็นลม แล้วถ้ามีเทพเป็นแล้งขายต้องแถมกระติกน้ำด้วยมั้งคะ ยิ้มกว้างๆ

พี่แสง กะ คุน I-KO ถ้าจะปลูก เทพเป็นลมต้องพกยาดมตราโป๊ยเซียน ติดกระเป๋าไว้ด้วยนะครับ แต่ถ้าปลูก เทพเป็นแล้ง ต้องเลี้ยงแมวไว้แห่ขอฝน ด้วยจร้าาา ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

เทพเป็นแล้ง ผมไม่ได้ปลูกคับพี่แสง ไม่ชอบเลี้ยงแมวอ่ะคับ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

นานาพันธุ์กล้วย  โทร. 099-9532651
http://www.kasetporpeang.com/forums/index.php?topic=126750.0
damr
*

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2017, 11:49:58 AM »

[/quote]แหม!โคนอวบใบธงแบบนี้น่าจะสับทำจุลินทรีย์หน่อกล้วยจังเลย ยิงฟันยิ้ม
toretto
*

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2017, 01:26:47 PM »

มีแต่ต้นเพาะเมล็ดอ่ะครับ คุณ I-Ko ไม่รู้จะพอแลกได้หรือป่าว เลยลองเสนอดูครับ
ที่เพาะเมล็ดก็มี ชมพู่น้ำดอกไม้ ทุเรียนพวงมณี หว้าใหญ่ ชำมะเรียง มะม่วงป่า บุนนาค (มีอย่างล่ะ 1 ต้นครับ)
ถ้าหม่อน เป็นกิ่งชำครับ มี กำแพงแสน พ่อลูกดกอ้นคำ

Liked By: I-Ko, TIGER65, sunanta yo
I-Ko
*

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2017, 11:51:08 PM »

มีแต่ต้นเพาะเมล็ดอ่ะครับ คุณ I-Ko ไม่รู้จะพอแลกได้หรือป่าว เลยลองเสนอดูครับ
ที่เพาะเมล็ดก็มี ชมพู่น้ำดอกไม้ ทุเรียนพวงมณี หว้าใหญ่ ชำมะเรียง มะม่วงป่า บุนนาค (มีอย่างล่ะ 1 ต้นครับ)
ถ้าหม่อน เป็นกิ่งชำครับ มี กำแพงแสน พ่อลูกดกอ้นคำ

ขอบคุณที่นำเสนอค่ะ ไม่ทราบว่าอย่างอื่นมีอีกไหมคะ เช่น ว่าน, พลับพลึง, สี่ทิศ

Liked By: TIGER65
I-Ko
*

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2017, 11:56:46 PM »

พี่แสง กะ คุน I-KO ถ้าจะปลูก เทพเป็นลมต้องพกยาดมตราโป๊ยเซียน ติดกระเป๋าไว้ด้วยนะครับ แต่ถ้าปลูก เทพเป็นแล้ง ต้องเลี้ยงแมวไว้แห่ขอฝน ด้วยจร้าาา ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

เทพเป็นแล้ง ผมไม่ได้ปลูกคับพี่แสง ไม่ชอบเลี้ยงแมวอ่ะคับ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

สงสัยหน้านี้ ปลูกเทพเป็นแล้ง คงจะเน่าตาย ไม้ที่บ้านใบเหลืองร่วงไปหลายกระถางแล้วค่ะเพราะฝนตกทุกวัน ไม่ต้องพึ่งแมวเลยค่ะ

Liked By: TIGER65
I-Ko
*

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2017, 11:59:37 PM »

แหม!โคนอวบใบธงแบบนี้น่าจะสับทำจุลินทรีย์หน่อกล้วยจังเลย ยิงฟันยิ้ม
[/quote]

ไม่บอกนี่คะ ตอนหั่นส่งพี่แสง ลำต้นตอนบนกับใบไม่ได้ส่ง I-Koจับพุ่งหลาวถมคูน้ำที่บ้านไปแล้ว ไม่งั้นจะส่งไปให้หมักเชื้อจุลินทรีย์
หน้า: [1] 2 3 4 5 6   ขึ้นบน
  พิมพ์