หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอรับเมล็ดพันธุ์ข้าวไร่ใช้น้ำน้อยมาปลูกพันธุ์ ดอกมะขามหรือ ดอกพะยอมหรือ หอมดง  (อ่าน 63 ครั้ง)
tape1
เกษตรกรมือใหม่
*

« เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2017, 10:55:12 PM »

ขออนุญาติครับ

ท่านใด้มีพันธุ์ข้าวไร่ ขอซัก 1 กำมือครับ ถ้ามีแบ่งขายหรือรู้ที่เขาขายก็จะขอซื้อครับ

1 ปะกาอำปึล (ดอกมะขาม)
2 หอมดง
3 ดอกพะยอม

อยากปลูกข้าวไว้ทานเองแบบพอเพียงครับ แต่ไม่มีนา มีพื้นที่สวนนิดหน่อย สามารถใช้พันธุ์ข้าวไร่ที่ใช้น้ำน้อย พันธุ์พื้นเมือง 3 ตัวนี้ครับ
แถวๆบ้านปลูกข้าวนา หอมมะลิ กับ กข. หาพันธุ์ข้าวไร่ไม่ได้เลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 09, 2017, 11:00:56 PM โดย tape1 » บันทึกการเข้า

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์