หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ต้องการลูกไร่ปลูก กระเจี๊ยบเขียว ข้าวโพดฝักอ่อน หน่อไม้ฝรั่ง ครับ  (อ่าน 918 ครั้ง)
Rawince
เกษตรกรมือใหม่
*

« เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2017, 11:23:18 AM »

สวัสดีครับ. ผม ราวินซ์ ครับ

ผมมีความต้องการลูกไร่ทำคอนแทคฟาร์มกับบริษัท ในการผลิต กระเจี๊ยบเขียว

ข้าวโพดฝักอ่อน  หน่อไม้ฝรั่ง ครับ. หากได้พื้นที่ปลูกใกล้ๆ ปริมณฑลหรือไม่ไกล กทม จนเกินไป เพื่อความสะดวกในการขนส่งจะดีมากครับ

ยกเว้นหากระยะทางไกลแล้วมีการรวมกลุ่มกันเพื่อให้ได้ปริมาณ ก็โอเคครับ

ติดต่อสอบถามเพื่อ รับข้อมูลเพิ่มเติมที่เบอร์. 097-995-4911. ราวินซ์ ครับ

Rawince
*

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2017, 03:44:03 PM »

โทรหาผมได้เลยครับ. ใครสนใจหรือจะสอบถามข้อมูล ติดต่อตามเบอร์ที่ให้ไว้เลยนะครับ
sunsmile234
*

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2017, 06:44:31 AM »

กรเจี๊ยวเขียว กระเจี๊ยบม่วง เคยปลูก มีเมล็ดพันธุ์อยู่ ปลูกแล้วราคาถูกมากเลยเลิกปลูก  โกรธ โกรธ แจกเขากินได้ใจกว่า
chimsorn
*

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 26, 2017, 03:29:37 PM »

โทรหาผมได้เลยครับ. ใครสนใจหรือจะสอบถามข้อมูล ติดต่อตามเบอร์ที่ให้ไว้เลยนะครับ

ราคากระเจี๊ยบเขียวดีไหมครับ เท่าที่ทราบมาผลผลิตต้องเก็บทุกวัน เพราะกระเจี๊ยบโตเร็วมาก ถ้าปลูก 5 ไร่ ต้องจ้างคนงานเก็บเป็นแน่ มีความสนใจอยากปลูกแล้วเรื่องขนส่งก็สำคัญมาก เก็บส่งทุกวันหรือ สามสี่วัน ส่งที แล้วเรื่อง เมล็ดพันธุ์ เป็นพันธุ์อะไร รับซื้อตลอดไหมครับ ถามแค่นี้ก่อน ขอบคุณครับ
magickey
*

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 28, 2017, 01:02:35 PM »

มีหน่อไม้ฝรั่ง และกระเจี๊ยบเขียวค่ะ
id line jitbotanic
Rawince
*

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2017, 06:00:45 PM »

สวัสดีครับ ยังมีใครสนใจปลูก กระเจี้ยบเขียว ข้าวโพดฝักอ่อน และต้องการส่งหน่อไม้ฝรั่งเพิ่มไหมครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์