หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หาพันธ์ไม้ผลลงที่ปราจีนครับ  (อ่าน 3543 ครั้ง)
chitaman
เกษตรกรมือใหม่
*

« เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2017, 10:07:51 AM »

ได้โปรดชีแนะสถานที่ด้วย แม่ยายให้ที่หลังบ้านประมาณ 1 ไร่ครึ่ง แต่ก่อนปลูกยูคา
ผมบอกว่าอยากปลูกขนุน มะม่วง กล้วย ไว้ ได้ไปถากถางล้อมรั้วแล้ว
อยากได้พันธ์ไม้ผลมาลงครับ แถวไหนมีที่ปราจีน ราคามิตรภาพ ผมจะลงให้หมดซึ่งต้องใช้งเินพอควร
ผมเองอยู่ปราจีน กลับไปได้อย่างมากก็วันหยุด ถ้าเจอวันหยุดติดกัน 3 วัน ค่อยได้ทำอะไหน่อยครับ
รบกวนสถานที่ซื้อที่ปราจีน ด้วยครับ บ้านอยู่แถว กรอกสม ครับ
ที่ชลกำลังมีงานเกษตรบางพระ เห็นว่าหลายเจ้ามาจากปราจีน ไม่รู้ถูกหรือแพง

Liked By: Santiburi, laihan

Kikky.jack
*

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2017, 11:42:59 AM »

แยกหนองชะอมครับ มีทุกอย่างปรึกษาป้าๆแถวนั้นดูครับ
9_shane
*

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2017, 10:09:40 PM »

ใช่ครับหนองชะอมมีทุกสิ่ง แหล่งใหญ่เลย ผมกลับบ้านผ่านแวะประจำ

🐾🐾🐾🌳🌿🌾ความพยายามอยู่ที่ไหน🌱ความสำเร็จก็อยู่ไม่ไกล🐜🐜🐜🌴🌵
Kittie Katze
seller
*

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2017, 09:39:51 AM »

เคยไปซื้อต้นไม้ที่บ้านดงบัง ต.ดงขี้เหล็ก ค่ะ ต้นไม้เยอะมากๆ ส่งขายระดับประเทศเลย

Liked By: Santiburi, laihan
chart.sm
*

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2017, 10:06:53 PM »

หนองชะอมมีทุกอย่าง  ราคาพ่อค้าคนกลาง  ถ้าอยากได้จากแหล่งผลิตก็เข้าไปในหมู่บ้านใกล้ๆ บ้านหนองปรือ อยู่เลยศูนย์ราชการไปนิดเดียว ส่วนดงบังเป็นแหล่งขายไม้ดอก ไม้ประดับ
phalikhit
*

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2017, 08:04:00 AM »

ขอเสนอส้ม  ครับ

ไม่ต้องหน้าเบ้ ครับ
ปลูกไม่ยาก ไม่ต้องดูแลมาก  และไม่ต้องกลัวขโมย
ขโมยชิมแล้วหน้าเบ้  เพราะมันเปรี้ยว เผ่นดีกว่า
เป็นส้มสำหรับคั้น ครับ
ปัจจุบันน้ำส้มคั้นแท้หายาก มีแต่น้ำส้มสังเคราะห์
ที่คั้นสดๆ กรอกใส่ขวดแล้วส่งให้ลูกค้าเลยนั้น ไม่มีครับ

มีแต่คั้นเสร็จนำลงไปใต้โต๊ะและนำขึ้นมาส่งให้ลูกค้าครับ  ดื่มแล้ว หวาน หอม กลมกล่อม อร่อยมากครับ สารเคมีทั้งนั้น
มีทุกฤดูกาล ทั้งๆที่ส้มมีเป็นบางฤดู
nia2077
*

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2017, 08:48:15 PM »

ขอเสนอส้ม  ครับ

ไม่ต้องหน้าเบ้ ครับ
ปลูกไม่ยาก ไม่ต้องดูแลมาก  และไม่ต้องกลัวขโมย
ขโมยชิมแล้วหน้าเบ้  เพราะมันเปรี้ยว เผ่นดีกว่า
เป็นส้มสำหรับคั้น ครับ
ปัจจุบันน้ำส้มคั้นแท้หายาก มีแต่น้ำส้มสังเคราะห์
ที่คั้นสดๆ กรอกใส่ขวดแล้วส่งให้ลูกค้าเลยนั้น ไม่มีครับ

มีแต่คั้นเสร็จนำลงไปใต้โต๊ะและนำขึ้นมาส่งให้ลูกค้าครับ  ดื่มแล้ว หวาน หอม กลมกล่อม อร่อยมากครับ สารเคมีทั้งนั้น
มีทุกฤดูกาล ทั้งๆที่ส้มมีเป็นบางฤดู

ควรมีตลาดก่อนหรือไม่ ครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์