หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ต้องการหางานทำครับ ใครพอจะรับสมัครคนบ้างครับ  (อ่าน 3519 ครั้ง)
ํYamiKumo
เกษตรกรมือใหม่
*

« เมื่อ: มิถุนายน 19, 2017, 02:35:41 PM »

ใครพอจะมีงาน
ด้านดูแลสวน ปลูกพืช ฯลฯ บ้างครับ (งานอื่นๆ ก็ได้นะครับ)
ต้องการหางานครับ
เงินเดือนตามสะดวกครับ ขอไม่น้อยกว่าค่าแรงขั้นต่ำ
แล้วก็สามารถเดินทาง ติดต่อหรือโอนเงิน กับที่บ้านได้สะดวกก็พอครับ
(ตอนนี้อาศัยอยู่ปทุมธานี)
เรียนรู้ได้ค่อนข้างไว

ประวัติ...
เพศ ชาย / อาชีพ - ว่างงาน
อายุ 25 ปี (เกิดปี 2534)
จบ ม.6 สายสามัญ
ไม่มีประสบการณ์ทำสวน-ไร่-นา ขนาดใหญ่
แต่ปลูกผัก ปลูกพืชเป็น ส่วนมากทำในกระถาง
เคยขายพืชกินแมลง และไม้ประดับมาบ้าง
มีความรู้บ้างในเรื่องการดูแลพืช-ขยายพันธุ์แบบพื้นฐานที่ไม่ต้องใช้เทคโนโลยีมากมาย
ใช้คอมพิวเตอร์ได้บ้าง (ใช้ word - paint - excel ขั้นพื้นฐานได้)
ส่งเมลได้
มีเฟซบุ๊คเป็นของตัวเอง
พอเข้าใจ-อ่านภาษาอังกฤษ-ญี่ปุ่น (ตัว romanji) บ้าง (แต่ใช้พูดไม่เก่งนะครับ)

ข้อเสียส่วนตัว...
หน้าตาไม่เหมาะกับการรับลูกค้าเท่าไหร่ (หน้าตาไม่ดี แถมหน้าดุตาขวาง)
ปากเสีย พูดตรงไปหน่อย
กินเก่ง (ปกติอยู่บ้านจะกินเช้า-เที่ยง-เย็น-ดึก 4 มื้อ)
ไม่ชอบงานขัดห้องน้ำ-เก็บห้องน้ำ ทั้งคน ทั้งหมา-แมว เป็นนิสัยครับ
สื่อสารกับคนอื่นไม่เก่ง จะลนเวลาที่ตื่นเต้น
ไม่มีมือถือ 3Gขึ้นไป ใช้งาน (ไม่มีเงินซื้อ) ครับ

ท่านที่พอจะมีงานให้ทำ
รบกวนติดต่อทาง im
หรือทาง email : i_am_great_murderer@hotmail.com
หรือ FB : facebook.com/YamiNoGumo
ได้เลยครับ

ขอขอบคุณทุกๆ ท่านมากๆ ครับ
^.^

Liked By: UNCLE HUB, jaket
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 23, 2017, 01:37:09 PM โดย ํYamiKumo » บันทึกการเข้า

deemeechai
*

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2017, 03:53:42 PM »

ถามต่อ ๒ ข้อ
เรื่องอายุกับรูปถ่ายปัจจุบัน ช่วยลงเพิ่มได้ไหม  ยิ้มเท่ห์
ํYamiKumo
*

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2017, 05:50:33 PM »

ถามต่อ ๒ ข้อ
เรื่องอายุกับรูปถ่ายปัจจุบัน ช่วยลงเพิ่มได้ไหม  ยิ้มเท่ห์

รูปถ่ายไม่มีครับ เป็นคนไม่ค่อยชอบถ่ายรูปน่ะครับ
แต่ถ้าต้องการ เดี๋ยวถ่ายจากบัตรมาลงได้ครับ แต่ต้องรอหลายวันหน่อยนะครับ
เพราะต้องกลับบ้านไปเอากล้องมาก่อนครับ
^^!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 19, 2017, 05:54:31 PM โดย ํYamiKumo » บันทึกการเข้า
pitpat
*

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2017, 08:59:18 AM »

ชื่อก็ชื่อญี่ปุ่น แถมพูดภาษาญี่ปุ่นได้อีก น่าจะขอทำงานกับคนญี่ปุ่นแถวนั้นจะเข้าท่ากว่านะ
Dryimyim
*

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2017, 02:59:06 AM »

อยากหาคนขายหมูปิ้งครับ
แต่มันไกลตำแหน่งขายไป กลางกทม กับปทุม ค่าเดินทางไม่คุ้มแล้ว

รับปลูกต้นไม้เป็นจ๊อบเดียวไหมครับ (ไม้ยืนต้น ขนาดสูงหลากหลาย 30-200 ซม.)
ซอยวัดพระแม่ฯ พื้นที่เล็กๆ งานครึ่ง ขุดเองไม่ทัน เวลาจำกัดครับ
ืnarumon ning
*

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2017, 10:36:31 AM »

ใด้งานยังค่ะ บ. รับคนสวน พิกัดอยุธยา  ดูแลต้นไม้ ตัดหญ้า เลี้ยงห่าน 5ตัว
ํYamiKumo
*

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2017, 12:49:09 PM »

ใด้งานยังค่ะ บ. รับคนสวน พิกัดอยุธยา  ดูแลต้นไม้ ตัดหญ้า เลี้ยงห่าน 5ตัว

ขอทราบรายละเอียดงานได้ไหมครับ
แล้วก็ขอทราบตำแหน่งของที่ทำงานด้วยได้ไหมคับ
เพื่อการตัดสินใจที่ง่ายขึ้นครับ

(กันหลงด้วยครับ)

^^!
ืnarumon ning
*

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2017, 10:14:53 AM »

บริษัท นิมฟ์สุวรรณคลังปุ๋ย จำกัด
ถ.ภาชี-นครหลวง
อ.นครหลวง จ.พระนครศรีอยุธยา  ติดสายเอเชีย ข้างสวนอาหารซุ้มป่าสัก

เป็นคู่สามี -ภรรยาก็รับค่ะ จะหาที่พักให้
ค่าแรง ค่าแรง 310 บาท /วัน

รายละเอียดงาน

ดูแลสวนย่อมหน้าออฟฟิต  ตัดหญ่า ใส่ปุ๋ย น้ำระบบสปริงเกอร์

ดูแล สวนกล้วยข้างสระน้ำ  ประมาณ 15 ต้นตัดแต่ง

ดูแล สวนย่อมหน้าศาลเจ้าอยู่ใน บ.ตัดหญ่า ใส่ปุ๋ย

เลี้ยงห่าน 5 ตัว ปล่อยเช้าเก็บเย็น   
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์