หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถังพ่นยาแบตเตอรี่ยี่ห้อไหนดี  (อ่าน 517 ครั้ง)
sden1982
เกษตรกรมือใหม่
*

« เมื่อ: มิถุนายน 10, 2017, 08:55:57 PM »

ถังพ่นยาแบตเตอรี่ยี่ห้อไหนใช้ดีใช้ทนพ่นแรงช่วยแนะนำด้วยครับ

Liked By: UNCLE HUB

kaset40
เกษตรกรมือใหม่
*

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2017, 03:03:10 PM »

ผมใช้แบบสะพายหลังทรงคล้ายแบบใช้เครื่องยนต์
ในระดับราคาใกล้ๆกันคาดว่าน่าจะมีคุณภาพใกล้กันทั้งนั้น
แต่มีจุดที่แนะนำคือ เรื่องสายยางที่ส่งไปก้านพ่น หลีกเลี่ยงสายพลาสติคดำๆ เพราะไม่ค่อยทน
แถวบ้านผมที่เขานิยมขาย สายจะเป็นแบบสายทนแรงดันสูงย้ำหัวต่อทองเหลือง และใช้ก้านพ่นสแตนเลส
แบบนี้ทนทานดีครับ ส่วนแบตปีสองปีก็เสื่อมแล้วครับตามคุณภาพแบตจีนโนเนม หาแบตดีๆมาเปลี่ยนก็ใช้ได้
เหมาะกับใช้แบบในครัวเรือนงานไม่หนักมาก ความแรงใช้ได้ แต่ไม่แรงจัดแบบเครื่องยนต์
นานๆใช้ทีก็ไม่ต้องห่วงแบบเครื่องยนต์ ว่าจะสตาร์ทติดไหม

RUNGTHAMBUM
seller
*

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2017, 03:21:02 PM »

ผมพึ่งซื้อมา 1500 ของจีน แท้ๆ  อีกตัว 1800 มีให้เลือกแค่2 อย่าง ให้ผมเลือก ผมเลือกตัวถูก  ผมไม่ได้สนยี่ห้ออะไร ไม่ได้ดูด้วยซ้ำ
ผมใช้ฉีดสารชีวภัณฑ์ ฮอร์โมนและน้ำหมัก อย่างเดียว ส่วนแบบเครื่องยนต์ เอาไว้ลุยงานหนัก ใช้มิตซู หมื่นต้นๆ
แบบแพงหน่อย ก้านฉีด ก็ดีขึ้นมาหน่อย ของจีนคุณภาพคงไม่แตกต่างกันมากหลอกครับ

ศูนย์ข้าวบางคูวัด พันธุ์ข้าวไรซ์เบอรี่
ข้าว กข41,กข57,หอมปทุม
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์