หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอรับเมล็ดดาวเรืองเพื่อให้นักเรียนปลูกในงานพระราชพิธีถวายพระเพลิงพระบรมศพ  (อ่าน 487 ครั้ง)
kunloung
เกษตรกรมือใหม่
*

« เมื่อ: มิถุนายน 06, 2017, 05:13:19 AM »

ขอรับเมล็ดดาวเรืองเพื่อให้นักเรียนปลูกตามโครงการเพื่อถวายในหลวงในงานพระราชพิธีถวายพระเพลิงพระบรมศพ ร.9 หน่อยครับ ขอบคุณมากครับ

Liked By: phen, XrEaL

ซ้ง
*

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2017, 06:23:18 PM »

ส่งซอง B5 ติดแสตมป์ 15 บาท(มีจำนวนเยอะและส่งกลับเร็วด้วย)จ่าหน้าถึงตัวเอง ส่งมาตามที่อยู่ด้านล่าง

พิสิษธิ์สิน เหมาวิทย์
94/1 ม 14 บ้านบ่อทอง
ต.กุดน้อย อ.สีคิ้ว จ.นครราชสีมา 30140

Liked By: phen, XrEaL
kunloung
*

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2017, 12:20:34 PM »

ขอบพระคุณมากครับ ส่งซองไปวันนี้ครับ

Liked By: ซ้ง
ซ้ง
*

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2017, 07:09:20 PM »

วันนี้ได้รับซอง 2 ซองงงครับ มีของคุณกับอีกคนที่ไม่มีในกระทู้นี้ จึงต้องถามคุณว่าจะแบ่งให้เขาได้ไหม และผมจะเพื่มมะรุมอินเดียกับหมามุ่ยอินเดียให้ทั้งสองคนโอเคไหมครับ
ซ้ง
*

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2017, 05:02:55 PM »

วันนี้ส่งซองกลับแล้วครับ
kunloung
*

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2017, 03:46:06 AM »

ขอโทษที่เข้ามาตอบช้าครับ ได้ครับแบ่งๆกันไปเพื่ิอองค์พ่อหลวงที่ทุกคนรักและเคารพ
panitta
*

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2017, 10:21:50 PM »

ได้เข้ามาอ่านกระทู้นะคะ เพราะต้องการเมล็ดพันธุ์ดาวเรืองด้วยเหมือนกันคะ จะนำไปปลูกให้ทันงานพ่อหลวง เพื่อประดับไว้หน้าบ้านคะ เพราะในส่วนของทางราชการมีให้เพื่อประดับส่วนราชการเท่านั้น แต่ไม่มีเมบ็ดพันธุ์แจกให้ประชาชน จึงอยากไดเเม็ดพันธุ์มาเพาะ และถ้าขึ้นจะได้ช่วยแจกจากเม็ดพันธุ์ที่ได้คะ มิทราบว่ายังมีพอที่จะให้หรือไม่คะ ถ้าหมดแล้วไม่เป็นไรคะ
TanatipCampao
*

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2017, 10:38:13 AM »

ขอโทษนะคะ
ดิฉันรบกวนขอด้วยคนได้เปล่าค่ะ
พอดีว่าจะปลูกดาวเรืองหน้าบ้าน เพื่อจะให้โตทันก่อนวันที่พระราชพิธีถวายพระเพลิง ร.9 คะ
ถ้าได้ จะให้ส่งซองไปขอรับเมล็ดที่ไหน บอกได้นะคะ
ขอบคุณคะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 27, 2017, 10:40:15 AM โดย TanatipCampao » บันทึกการเข้า
XrEaL
*

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2017, 12:10:09 AM »

ส่งซอง B5 ติดแสตมป์ 15 บาท(มีจำนวนเยอะและส่งกลับเร็วด้วย)จ่าหน้าถึงตัวเอง ส่งมาตามที่อยู่ด้านล่าง

พิสิษธิ์สิน เหมาวิทย์
94/1 ม 14 บ้านบ่อทอง
ต.กุดน้อย อ.สีคิ้ว จ.นครราชสีมา 30140

ขออนุญาตส่งซองไปขอด้วยได้มั้ยครับ ขอบคุณครับผม

Liked By: panitta
kunloung
*

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2017, 04:48:16 AM »

วันนี้ได้รับซองเมล็ดพันธุ์แล้วครับ ขอขอบคุณ คุณพิสิษธิ์สิน เหมาวิทย์ อีกครั้งครับ
Chinnawong2535
*

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2017, 07:17:00 PM »

ขอด้วยได้ป่าวคับ
panitta
*

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2017, 10:26:41 PM »

ได้เข้ามาอ่านกระทู้นะคะ เพราะต้องการเมล็ดพันธุ์ดาวเรืองด้วยเหมือนกันคะ จะนำไปปลูกให้ทันงานพ่อหลวง เพื่อประดับไว้หน้าบ้านคะ เพราะในส่วนของทางราชการมีให้เพื่อประดับส่วนราชการเท่านั้น แต่ไม่มีเมบ็ดพันธุ์แจกให้ประชาชน จึงอยากไดเเม็ดพันธุ์มาเพาะ และถ้าขึ้นจะได้ช่วยแจกจากเม็ดพันธุ์ที่ได้คะ มิทราบว่ายังมีพอที่จะให้หรือไม่คะ ถ้าหมดแล้วไม่เป็นไรคะ

ได้ส่งซองไปให้แล้วคะเมื่ออาทิตย์ก่อน ไม่ทราบว่าถึงหรือยังคะ

จาก  พนิตตา  แซ่เฮ้ง
panitta  sachang
panitta
*

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2017, 06:45:43 PM »

ได้ส่งซองไปให้แล้วคะเมื่ออาทิตย์ก่อน ไม่ทราบว่าถึงหรือยังคะ

จาก  พนิตตา  แซ่เฮ้ง
panitta  sachang

ขอบคุณคุณพิสิษธ์สิน  เหมาวิทย์  มากคะ 
วันนี้ได้รับเมล็ดดาวเรืองแล้วคะ จะได้นำไปแจกจ่ายให้กับเพื่อน ๆ ไปปลูกกัน
ส่วนหนึ่งก็จะนำมาปลูกเองเป็นต้นกล้าเริ่มจากวันที่ 1 สิงหาคม 2560
เพื่อจะทันออกดอกเพื่อพ่อหลวงในเดือนตุลาคม 2560 นี้ 
ขอบพระคุณมากคะ

จาก  พนิตตา  แซ่เฮ้ง  panitta  sachang

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์