หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ต้องการเกษตรกรหรือผู้สนใจปลูกพืชส่งบริษัท  (อ่าน 553 ครั้ง)
Rawince
เกษตรกรมือใหม่
*

« เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2017, 08:20:10 PM »

สวัสดีครับ. ผมต้องการเกษตรกรหรือผู้ที่สนใจทำเกษตรอินทรีย์. ปลูกพืชส่งบริษัทผมครับ

อยากได้เกษตรในเขต. จังหวัด ปราจีนบุรี. ฉะเชิงเทรา. นครนายก หรือใกล้เคียงนี้ นะครับ. เพื่อให้ง่ายแก่โลจิสติกส์บริษัทผม

มีพืชหลายชนิดครับ. อาทิ. มะระจีน. มะเขือเปราะ  ข้าวโพดอ่อน. หน่อไม่ฝรั่ง. มะเขือเทศท้อ ผักกาดหอม. ผีกบุ้งจีน. ถั่วลันเตาหวาน. ถั่วอินคา  ฯลฯ

ใครสนใจติดต่อเข้ามานะครับ. ส่วนเกษตรกรรุ่นใหม่ที่สนใจแต่ยังไม่รู้จะไปเริ่มยังไง. ยังไม่มีที่ดินเพาะปลูก. ผมมีที่ดินอยู่ อำเภอ กบินทร์บุรี. ไม่ไกลจาก

รพ.กบินทร์บุรีนะครับ. ท่านสามารถมาใช้ที่ดินผมปลูกได้เลย. ปัจจุบันผมปลูกถั่วฝักยาว พริก มะละกอ หัวไชเท้า อยู่. ไร่ผมใช้มาตรฐาน. GAP. ท่านมาลงแรง

กับผม ผมรับซื้อผลผลิตท่านเข้าบริษัท. มีที่ดิน มีตลาดพร้อม. รับด่วนนะครับ. เพราะเข้าฤดูฝนแล้ว.

ส่วนเกษตรกรหรือผู้สนใจอยากจะปลูกพืชส่ง. รบกวนโทรมาที่เบอร์. 097-995-4911. คุณ ราวินซ์

ปล.  หากท่านปลูกพืชที่ผมบอกอยู่แล้ว. และยังไม่มีคนรับซื้อ.  ผมยินดีรับซื้อ. และทำมาตรฐาน GAP. ให้ผ่านไปพร้อมกันนะครับ.

nachaiyapong
*

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2017, 10:45:52 AM »

ทางภาคอีสานเข้าร่วมได้ไม๊ครับ
Rawince
*

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2017, 01:36:29 PM »

สวัสดีครับ. หลังจากประกาศไปแล้ว. มีเกษตรกรหลายท่าน. ทั้งที่ปลูกแล้วและยังไม่ได้ปลูก สนใจสอบถามเขามาพอสมควร.

ขอบคุณทุกท่านที่ให้ความสนใจนะครับ.

กรณีพืชที่มีเกษตรกรหลายกลุ่มปลูกแล้วอยากหาที่ส่งใหม่อย่าง ถั่วอินคา. บริษัทยินดีรับซื้อนะครับ. แต่เราต้องสอนกันเรื่องคุณภาพเมล็ดสักหน่อยนะครับ. ก่อนส่งทุกรอบ. บริษัทจะตรวจเช็คเมล็ดเอง. จ่ายเงินสดทุกคน.

ทำพืชผักผลผลิตส่งโรงงาน. อยากให้ทุกท่านทำความเข้าใจก่อนว่าต่างจากส่งแม่ค้ามากนะครับ. เพราะโรงงานอยากให้เกษตรกรทำผลผลิตได้ในระยะยาวเพื่อป้อนโรงงานและเติบโตไปด้วยกัน. มีข้อตกลงชัดเจน. จึงอยากให้เกษตรกรเรียนรู้พัฒนาคุณภาพผลผลิตไปก้วยกันนะครับ.

ขอบคุณมากครับที่เข้ามาอ่าน
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์