หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รับซื้อเมล็ดถั่วอินคา แบบกระเทาะแล้ว  (อ่าน 351 ครั้ง)
Rawince
เกษตรกรมือใหม่
*

« เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2017, 10:48:55 AM »

ต้องการรับซื้อเมล็ดถั่วดาวอินคา แบบกระเทาะแล้ว. เกษตรกรกลุ่มใดสนใจขายกรุณาติดต่อ

คุณเตย. 097-995-4911

Rawince
เกษตรกรมือใหม่
*

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2017, 01:36:46 PM »

สวัสดีครับ. หลังจากประกาศไปแล้ว. มีเกษตรกรหลายท่าน. ทั้งที่ปลูกแล้วและยังไม่ได้ปลูก สนใจสอบถามเขามาพอสมควร.

ขอบคุณทุกท่านที่ให้ความสนใจนะครับ.

กรณีพืชที่มีเกษตรกรหลายกลุ่มปลูกแล้วอยากหาที่ส่งใหม่อย่าง ถั่วอินคา. บริษัทยินดีรับซื้อนะครับ. แต่เราต้องสอนกันเรื่องคุณภาพเมล็ดสักหน่อยนะครับ. ก่อนส่งทุกรอบ. บริษัทจะตรวจเช็คเมล็ดเอง. จ่ายเงินสดทุกคน.

ทำพืชผักผลผลิตส่งโรงงาน. อยากให้ทุกท่านทำความเข้าใจก่อนว่าต่างจากส่งแม่ค้ามากนะครับ. เพราะโรงงานอยากให้เกษตรกรทำผลผลิตได้ในระยะยาวเพื่อป้อนโรงงานและเติบโตไปด้วยกัน. มีข้อตกลงชัดเจน. จึงอยากให้เกษตรกรเรียนรู้พัฒนาคุณภาพผลผลิตไปก้วยกันนะครับ.

ขอบคุณมากครับที่เข้ามาอ่าน
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์