หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รับบริจาค เมล็ด ไม้ดอกยืนต้น ครับ  (อ่าน 350 ครั้ง)
neoskinhead
เกษตรกรมือใหม่
*

« เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2017, 02:04:08 PM »

รับบริจาค เมล็ดไม้ดอกยืนต้น ครับ
ไม่จำกัด พันธุ์ อะไรก็ได้ครับ
เพียงเพื่อจะเพาะ แล้วปลูกให้ร่มเงา ออกดอกเพื่อสวยงาม ใน โรงพยาบาลขุขันธ์  อ.ขุขันธ์  จ.ศรีสะเกษ ครับ

ที่มี ตอนนี้ เป็นร่ม
ตะแบก
คูณ
ชมพูพันทิพย์
เหลืองปรีดี
ลีลาวดี
ลำดวน
กัลปพฤกษ์
ชัยพฤกษ์
จำปี
แคแสด
ปีบ   ครับ
  ขอบคุณครับ

ปล. รพ ขนาด 90 เตียง เนื่อที 90 ไร่  เนื้อที่เหลือหลายครับ

พี่แสง
*

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2017, 04:41:23 PM »

แนะนำไปสถานีเพาะพันธ์พืชของกรมตอไม้ค่ะ ช่วงนี้เริ่มมีต้นกล้าแจกแล้ว  แจกฟรีค่ะ มีหลากหลายอย่างมากๆ
เสิร์ชที่อยู่เอาจากกูเกิ้ลว่าที่ใกล้ขุขันธืที่สุดเแป็นหน่วยเพาะพันธืกล้าไม้อะไร หน่วนงานราชการขอได้1500ต้น

Liked By: neoskinhead
gogreeninter
*

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2017, 01:00:13 AM »

ส่งซองมารับได้คะ
เหลืองปรียาธร
ชงโคสีชมพู
กัลปพกฤ
ราชพกฤ

ที่อยู่ส่งซองดูได้ที่หน้าบอร์ด แจกเมล็ดพันธฟรี นะค่ะ
ballloon24
*

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2017, 08:08:16 AM »

ไม่ทราบว่ายังรับบริจาคอยู่ไหมครับ ผมอยากจะขอส่งเมล็ดต้นชัยพฤกษ์ไปร่วมทำบุญด้วยครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์