หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หาคนเช่าสวนมะพร้าว และเช่าที่ดินเปล่าทำเกษตรอินทรีย์  (อ่าน 594 ครั้ง)
js2803
เกษตรกรมือใหม่
*

« เมื่อ: เมษายน 27, 2017, 03:02:54 PM »

หาคนเช่าสวนมะพร้าว และเช่าที่ดินเปล่าทำเกษตรอินทรีย์
มีสวนมะพร้าวแกง  อยู่ 2แปลงค่ะ  17ไร่กับ 13 ไร่    (  ไม่จำเป็นต้องเช่าทั้งสองแปลงก็ได้ค่ะ )
ทั้งสองแปลง มีมะพร้าวที่โต มีลูกพร้อมเก็บเกี่ยวแล้ว และที่ปลูกใหม่ อายุประมาณ2ปี

มีแปลงเล็กอีกแปลง ขนาด2ไร่กว่า  เป็นที่ว่าง  มีรั้วอยู่ 1ด้าน อีก 3ด้าน ยังไม่ได้ล้อมรั้ว ( ต้องล้อมเอง)
แปลงนี้ใกล้ถนนเพชรเกษมมากค่ะ  เดินทางสะดวก   อยู่ในแหล่งชุมชน  ปลอดภัย 
( เนื่องจากอยู่ในแหล่งชุมชน ขอคนสนใจทำเกษตรอินทรีย์  ปลอดสารเคมี )

ถ้าสนใจ inbox นัดดูที่ ช่วงเสาร์อาทิตย์ได้ค่ะ 
 อยู่จังหวัดเพชรบุรี  ห่างจากกรุงเทพประมาณ 100 กิโล   

nia2077
*

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 27, 2017, 07:39:06 PM »

ทำเกษตร อินทรีย์  ยากยิ่ง
เพราะ  ด้วง ทำลายยอดมะพร้าว ตาย หมด

ถ้ายังไม่มีสูตร สำเร็จ ว่า จะมีวิธีกำจัดอย่างไร 

มีความเสี่ยงสูง มากที่จะ ขาดทุน
nia2077
*

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 27, 2017, 07:45:25 PM »

nia2077
*

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 27, 2017, 07:48:09 PM »

rampai baanpaew
*

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 27, 2017, 08:34:44 PM »

หาคนเช่าสวนมะพร้าว และเช่าที่ดินเปล่าทำเกษตรอินทรีย์
มีสวนมะพร้าวแกง  อยู่ 2แปลงค่ะ  17ไร่กับ 13 ไร่    (  ไม่จำเป็นต้องเช่าทั้งสองแปลงก็ได้ค่ะ )
ทั้งสองแปลง มีมะพร้าวที่โต มีลูกพร้อมเก็บเกี่ยวแล้ว และที่ปลูกใหม่ อายุประมาณ2ปี

มีแปลงเล็กอีกแปลง ขนาด2ไร่กว่า  เป็นที่ว่าง  มีรั้วอยู่ 1ด้าน อีก 3ด้าน ยังไม่ได้ล้อมรั้ว ( ต้องล้อมเอง)
แปลงนี้ใกล้ถนนเพชรเกษมมากค่ะ  เดินทางสะดวก   อยู่ในแหล่งชุมชน  ปลอดภัย 
( เนื่องจากอยู่ในแหล่งชุมชน ขอคนสนใจทำเกษตรอินทรีย์  ปลอดสารเคมี )

ถ้าสนใจ inbox นัดดูที่ ช่วงเสาร์อาทิตย์ได้ค่ะ 
 อยู่จังหวัดเพชรบุรี  ห่างจากกรุงเทพประมาณ 100 กิโล   

รบกวนระบุสถานที่ตั้งของสวนคร่าวๆ  หรือรายละเอียดเพิ่มเติมด้วยครับ  ผมสนใจครับ 
js2803
*

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 27, 2017, 08:49:18 PM »

ทำเกษตร อินทรีย์  ยากยิ่ง
เพราะ  ด้วง ทำลายยอดมะพร้าว ตาย หมด

ถ้ายังไม่มีสูตร สำเร็จ ว่า จะมีวิธีกำจัดอย่างไร 

มีความเสี่ยงสูง มากที่จะ ขาดทุน
เกษตรอินทรีย์ ขอเฉพาะตรงแปลงเล็ก 2ไร่กว่าค่ะ เพราะเป็นแหล่งชุมชน (ไม่ใช่ตรงแปลงมะพร้าวค่ะ)
js2803
*

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 27, 2017, 08:56:47 PM »

รบกวนระบุสถานที่ตั้งของสวนคร่าวๆ  หรือรายละเอียดเพิ่มเติมด้วยครับ  ผมสนใจครับ 

อยู่แถวหนองส้ม  อ.เขาย้อย จากแยกวังมะนาว มา10กว่าโลค่ะ
ค่าเช่าสวนมะพร้าว 100 บาทต่อไร่ต่อเดือน (ต้องเช่ายกแปลง จะเช่าแปลงใดแปลงหนึ่งหรือทั้งสองแปลงก็ได้)
thongchai c
*

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2017, 11:09:29 AM »

มีบ่อน้ำไหมครับ สถานที่ใกล้เคียงอยู่ตรงไหนครับ ผมสนใจจะเช่า  มีสัญญาให้เช้ากี่ปีครับ
nia2077
*

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2017, 12:54:43 AM »

มะพร้าว อินทรีย์

Liked By: Ekachaiyan
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์