หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เลื่อยยนต์มีปัญหาครับ  (อ่าน 346 ครั้ง)
kodeebook
เกษตรกรมือใหม่
*

« เมื่อ: เมษายน 21, 2017, 09:37:14 PM »

หลังจากประกอบคาร์บูที่ถอดออกมาล้างรอบเครื่องก็สูงขึ้นเร่งนิดเดียวโซ่ก็หมุนแล้วแต่ปัญหาใหญ่ที่ตามมาคือคัชไหม้ครับควันโขมงเลย ทั้งๆที่ผมยังไม่ได้ผักคันโยกให้โซ่หมุนทำงานเร่งนิดเดียวโซ่ก็หมุนตาม ช่วยไขปัญหาให้หน่อยครับ ไม่ได้ดัดแปลงเครื่องน่ะครับถูกต้องกฎหมายทุกอย่าง ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

treo
*

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 22, 2017, 08:01:12 AM »

ถ้าปัญหามันคือรอบเครื่องเดินเบาสูงเกินไป
ก็คลายสกรูปรับรอบเดินเบาลง เอาเเค่เบาไม่ดับ

แต่ถ้า ปัญหามันเกิดจากการจูนอากาศ กับน้ำมันไม่เหมาะสม
อันนี้ต้องจูนคาร์บูฯใหม่ ปรับเข็ม L กับ H  ถ้ามีความรู้ ก็ไม่ยาก ดูสีหัวเทียนประกอบไปด้วย
แต่ถ้าไม่มั่นใจ ต้องให้ช่างทำครับ เพราะถ้าจูนผิด บางเกิน ลูกสูบทะลุได้ครับ

ปลูกต้นไม้ ไม่ใช่แค่ เอาต้นไม้ไปฝังดิน
ปลูกต้นไม้ ใช่ว่าจะได้แต่ต้นไม้
kodeebook
*

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 22, 2017, 08:57:38 AM »

ทำไมคัชไหม้ได้ครับ  เร่งกลางๆยังโอเคครับแต่เร่งเพิ่มดับเลครับ
Aomsin & Earth
*

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 22, 2017, 11:02:57 AM »

มีน้ำมันเปื้อนผ้าคลัชต์ไหมครับ
treo
*

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 22, 2017, 11:52:47 AM »

ผมเข้าใจว่าเพราะรอบเครื่องมันสูงเกิน
เเรงเหวี่ยงของรอบเดินเบาที่สูงเกิน ทำให้คลัทช์มันเริ่มจับ แบบหลวมๆ เลยควันขึ้น

ถ้าแค่ล้างคาร์บูฯนะ

ปลูกต้นไม้ ไม่ใช่แค่ เอาต้นไม้ไปฝังดิน
ปลูกต้นไม้ ใช่ว่าจะได้แต่ต้นไม้
kodeebook
*

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 22, 2017, 10:18:59 PM »

ขอบคุณทุกๆเหตุผลครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์