หน้า: 1 2 [3]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: 15 ปีพอแล้ว กทม.เตรียมกลับไปทำเกษตร โรงสีข้าว ไก่ชน ไก่งวง ไก่ไข่ เป็ด หมู  (อ่าน 3190 ครั้ง)
พ่อน้องแพม
seller
*

« ตอบ #32 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2017, 08:09:02 PM »

ความสุขของคนเราคือได้ทำในสิ่งที่ตัวเองรัก และชอบ ผมก็เป็นคนนึงครับที่รักอาชีพเกษตรใฝ่ฝันอยากจะมีที่เล็กๆได้ทำในสิ่งที่ตัวเองรักเลี้ยงสัตว์ ปลูกผักไว้กินเอง โดยไม่ต้องอาศัยปัจจัยภายนอกมากนัก คิดวางแผนไว้หลายปีแต่ปัจจุบันก็ยังอยู่ที่เดิมกับการเป็นลูกจ้างประจำด้วยความที่เราไม่มีต้นทุนกับเขารายได้ก็ไม่สูงนัก ที่ดินเดี๋ยวนี้ก็แพงมากบางครั้งก็ถอดใจแล้วว่าคงเป็นได้แค่ฝัน แต่พอเข้ามาในเวบทีไรไฟก็ติดขึ้นมาอีก ยินดีกับเจ้าของโพสต์ด้วยครับที่ฝันใกล้ความจริงแล้ว ขอให้สำเร็จในสิ่งที่หวังครับ ผมเองก็คงต้องวิ่งไล่ตามความฝันต่อไป (คิดถึงตอนเป็นเด็กครับไปช่วยแม่รับจ้างเกี่ยวข้าว ดำนา ถอนกล้าแลกกับการไม่ไปโรงเรียนแต่กับสนุกมากๆ ช่วยพ่อส่องกบหาปลาตอนกลางคืนมีความสุขที่สุดครับ)
ขอบคุณครับ
ขอเป็นอีกหนึ่งแรงใจครับ ให้ประสบความสำเร็จในสิ่งที่หวังและตั้งใจครับ

why0345
เกษตรกรมือใหม่
*

« ตอบ #33 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2017, 03:56:03 PM »

สนใจเรื่องโรงสีครับ
24 นิ้ว 2 ลูกหินแบบนี้ราคาเท่าไหร่ครับ  พอดีผมตั้งใจว่าจะทำงานพอเก็บเงินซื้อโรงสีได้ก็จะกลับไปอยู่บ้านดูแลพ่อกับแม่ครับ

ผมอยู่จังหวัดเลยครับ.
พ่อน้องแพม
seller
*

« ตอบ #34 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2017, 12:45:58 PM »

สนใจเรื่องโรงสีครับ
24 นิ้ว 2 ลูกหินแบบนี้ราคาเท่าไหร่ครับ  พอดีผมตั้งใจว่าจะทำงานพอเก็บเงินซื้อโรงสีได้ก็จะกลับไปอยู่บ้านดูแลพ่อกับแม่ครับ

ผมอยู่จังหวัดเลยครับ.

ใหม่แกะกล่องพร้อมติดตั้ง 90,000 บาทครับราคานี้เมืองเลยได้ อำเภอไหนครับ
พ่อน้องแพม
seller
*

« ตอบ #35 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2017, 08:58:00 PM »

เอาบรรยากาศที่ฟาร์มมาฝากครับ
นี้คือเหตุผลที่อยากกลับบ้าน
พ่อน้องแพม
seller
*

« ตอบ #36 เมื่อ: วันนี้ เวลา 06:42:40 AM »

เดินทางค้าแข้งในซุ้มใหญ่เมืองชลบุรี
ทายาท เจ้าดอนล่า ปาปีญอง+ สาแข้งทอง  ขอบคุณครับ

หน้า: 1 2 [3]   ขึ้นบน
  พิมพ์