หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปลาทับทิมท้องแดง  (อ่าน 639 ครั้ง)
whitearmor
เกษตรกรมือใหม่
*

« เมื่อ: มีนาคม 27, 2017, 10:36:20 AM »

รบกวนสอบถามท่านที่เลี้ยงปลาทับทิมครับ ไม่ทราบว่า ใต้ท้องปลาแดงๆตามรูปนี้ เป็นลวดลายมันหรือว่าเป็นโรคครับ เพระาทั้งบ่อเป็นแค่ตัวเดียว และในบ่อผมเช็คทุกตัวเหงือกแดงปกติไม่มีปลิงไม่มีพยาธิ หางครีบลำตัวไม่มีกร่อนเปื่อยอะไรสักตัว มีแต่ตัวนี้ที่มีลายใต้ท้องแปลกเพียงตัวเดียวๆ ถ้าเป็นโรคผมได้แยกเลี้ยงต่างหากครับ

ขอบคุณครับ

Moorish
เกษตรกรมือใหม่
*

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 08, 2017, 07:44:40 PM »

ปลาปกติครับ ลายใต้ท้องมันเป็นเม็ดสี เขาเรียกกระใต้ท้อง มันแค่ทำให้ปลาดูไม่สวยแค่นั้นเอง
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์