ข่าว
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเสนอ ให้มีการปรับปรุงเว็บเกษตรพอเพียงให้อ่านจากมือถือได้สะดวก  (อ่าน 494 ครั้ง)
sompol
เกษตรกรมือใหม่
*

« เมื่อ: มีนาคม 23, 2017, 11:32:46 PM »

...สวัสดีครับ ไม่ได้ตั้งกระทู้ในหน้านี้มานาน...เนื่องจากปัจุบันโทรศัพท์มือถือสมาร์ทโฟน มีกันแพร่หลาย กันเกือบทุกคน บางคนใช้โทรศัพท์ในการท่องเน็ต ซึ่งแต่ละเว็บก็มีการปรับปรุงให้อ่านจากมือถือได้ง่าย ...เว็บเกษตรพอเพียงของพวกเรา เข้าทางมือถือก็ได้ แต่ไม่สะดวกในการดู จึงอยากขอเสนอ ให้มีการปรับปรุงเว็บเกษตรพอเพียงให้อ่านจากมือถือได้สะดวก เพื่อนๆ คิดเห็นยังไงครับ

krading
*

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 24, 2017, 05:51:25 AM »

เห็นด้วย เป็นอีกช่องทางหนึ่งอย่างหลากหลาย ทางLineด้วย
song
*

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 24, 2017, 09:03:43 AM »

ผมดูผ่านมือถือตลอดครับติดตรงพิมพ์เนี่ยพิมพ์ผิดพิมพ์ถูกตัวมันเล็ก
tophy
*

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 11, 2017, 09:33:01 PM »

ผมดูผ่านมือถือตลอดครับติดตรงพิมพ์เนี่ยพิมพ์ผิดพิมพ์ถูกตัวมันเล็ก
เช่นกันครับ  อ่านจากมือถือและแทบเลตตลอด
ที่จะแนะนำอีกคือ  ให้เรียงลำดับคอมเมนท์  จากล่าสุดลงมาหาเก่าสุดก็จะดีครับ  มันมีให้เลือกอยู่แล้ว
เพราะใช้ SMF ในการสร้างบอร์ดนี้  ผมเคยใช้ทำมาเหมิอนกัน  ลองปรับดูครับ  จะได้ติดตามอ่านง่ายขึ้นกว่าเดิม
phalikhit
*

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 12, 2017, 08:17:09 AM »

ปรับปรุงเว็บ  หรือ เปลี่ยนเครื่อง
เท่าที่สังเกต  ใช้มือถือกับเว็บไหน ก็ไม่สะดวกทั้งนั้น
เพราะจอมันเล็ก แป้นพิมพ์ก็เล็ก
ถ้าปรับปรุงเว็บได้  ก็ดีนะครับ
deemeechai
*

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 19, 2017, 09:30:35 AM »

การปรับปรุง
การเปลี่ยนแปลงเรื่องใดๆ
ทางสังคมไม่ใช่เรื่องง่ายเลยนะครับ
บางครั้งก็รู้สึกว่า การเข้าสังคมนั้นมันลำบากจริง
อยากจะทำแค่ตัวเองก็พอ
บางทีก็นึกว่า เราก็อยู่ได้ด้วยสังคม ก็ควรจะมีการแบ่งปัน
บางครั้งก็เก้อๆกังในชีวิตและสังคม
มองโลกสวยอย่างเดียวไม่เพียงพอและไม่ดีกับตัวเรานัก
สังคมจึงมีทั้งคนทำดีไม่หวังผล คนทำดีแล้วได้ดี คนทำไม่ดีแล้วได้ดี คนทำไม่ดีแล้วได้ไม่ดี
 ลังเล ลังเล โกรธ โกรธ รูดซิบปาก ยิ้มเท่ห์
song
*

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 19, 2017, 05:31:54 PM »

ดูผ่านมือถือ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์