ข่าว
หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากปลูกเมล่อน กูรูแนะนำด้วยครับ  (อ่าน 1180 ครั้ง)
fongwin
เกษตรกรมือใหม่
*

« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 04, 2017, 11:05:52 AM »

ปลูกในสิ่งที่ชอบ ทำในสิ่งที่ชอบ เเล้วจะประสบความสำเร็จคับ ยิ่งถ้ามีตลาดเองอยู่เเล้ว ยิ่งดี ทำน้อยๆขายนานๆ
ผมก็ลองมาเกือบทุกอย่างที่เขาว่าง่าย ขายง่าย เเต่มันไม่ง่ายอย่างที่เขาว่า เรื่องตลาดก็สำคัญเรื่องใหญ่เลย บางอย่างที่เขาว่าดี คนนิยมเเต่เเถวบ้านมันไม่มีตลาดทำไปก็เท่านั้น อย่างมะนาวที่ว่าเเพงๆ ถึงเวลาปลูกขายจริงหาคนซื้อไม่มี เพราะมันเเพงนั่นละคนเลยไม่ค่อยซื้อ
ขอบคุณครับ

คิดว่าพอ  เราก็จะสบาย

ธนกฤต  ธนจตุพรหม
101 หมู่4 ต.ดอนเตย อ.นาทม จ.นครพนม 48140
หวินครับ

หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์