หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามผู้รู้เกี่ยวกับการดูนกกระทาที่เป็นกระเทยหน่อยครับ ดูยังไงครับ  (อ่าน 227 ครั้ง)
nongdeaw
เกษตรกรมือใหม่
*

« เมื่อ: มีนาคม 18, 2017, 06:05:49 PM »

เพิ่งเริ่มหัดเลี้ยงนกกระทาครับ พอดีซื้อลูกนกกระทาเล็กๆ มาเลี้ยง ดูแล้วก็เจริญเติบโตดีนะครับ ไม่มีปัญหาอะไร แต่เมื่อวาน ผมไปซื้ออาหารนกกระทา ซึ้งผมก็รู้จักกับเจ้าของร้านดีอยู่ครับเพราะผมไปซื้ออาหารไก่บ่อย เจ้าของร้านเลยถามว่าผมเลี้ยงนกกระทาด้วยเหรอ ผมก็บอกว่าเพิ่งซื้อมาหัดเลี้ยงครับ เจ้าของร้านเลยพูดว่า "ดูให้ดีนะ นกกระทามันมีกระเทยด้วย ลักษณะเหมือนตัวเมีย แต่ไม่ออกไข่" ดังนั้น ผมเลยสงสัยครับ ว่าการดูนกกระทาที่เป็นกระเทย เขาดูกันยังไงครับ หรือมีท่านใหนพอจะมีรูปมาเปรียบเทียบให้ดูด้วยก็จะเป็นดีมากเลยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับผม

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์