ข่าว
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ยันม่าร์จ้าวพลัง น้ำมันเครื่องแห้งเครื่องดับเองเติมแล้วสตาร์ทไม่ติดแก้ไขยังไง  (อ่าน 244 ครั้ง)
Konrakdee
เกษตรกรมือใหม่
*

« เมื่อ: มีนาคม 16, 2017, 11:40:57 AM »

รบกวนผู้มีความรู้ด้วยครับ ด่วน ครับต้องการใช้เครื่องสูบน้ำเข้าน้ำ  อาการมีอยู่ว่าตั้งเครื่องสูบน้ำแล้วน้ำมันเครื่องแห้งเครื่องดับไปเอง เติมน้ำมันแล้วสตาร์ทไม่ติดปล่อยทิ้งไว้พอเครื่องเย็น สตาร์ทติดแต่ใช้งานได้พักเดียวไม่ถึงชั่วโมงก็ดับอีก รบกวนแนะนำหน่อยครับ เครื่องตัวนี้เพิ่งให้ช่างบ้านๆซ่อมเปลี่ยนชาท์ปมามาทๆ ตอนนี้ไม่อยากกลับไปหาช่างคนเดิม อยากได้คำแนะนำมากๆขอรบกวนผู้รู้ทุกท่านครับ

treo
เกษตรกรมือใหม่
*

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 16, 2017, 01:03:02 PM »

ต้องผ่าเครื่องอย่างเดียวครับ
ถ้าเพิ่งซ่อมมา ย้ายร้านโดยด่วน ช่างซ่อมไม่เป็น
เครื่องสูบนอน ถ้าใส่แหวนผิด ก็กินน้ำมันเครื่องได้ครับ

ปลูกต้นไม้ ไม่ใช่แค่ เอาต้นไม้ไปฝังดิน
ปลูกต้นไม้ ใช่ว่าจะได้แต่ต้นไม้
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์