หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: บริจาค เมล็ดแค ครับ พันธุ์ อะไรก็ได้  (อ่าน 334 ครั้ง)
tigermao
เกษตรกรมือใหม่
*

« เมื่อ: มีนาคม 10, 2017, 01:23:34 PM »

รวบกวนท่านสมาชิก ของบริจาคเมล็ดแคครับ เอามาเพาะปลูกผักหวาน

พอดี เมล็ดเก่าที่เพาะ งอก ได้ประมาณ 50% ขาดประประมาณ 100 ต้น

ขอบคุณครับ

tigermao
*

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 11, 2017, 06:30:25 AM »

ขอบคุณครับ ผมหาซื้อ ตามFacebook  ได้แล้วคับ
Littleyogi
*

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 12, 2017, 08:48:57 AM »

เห็น อ.น้อย ใช้ต้นผักไชยา ปลูกเป็นพี่เลี้ยงผักหวาน  เมื่อวานก่อนฝนตก ผมเลยได้ไอเดีย ลองใช้ต้นผักไชยานี่แหละครับ ปลูกง่ายโตไว ใบ กิ่ง เป็นอาหารคน อาหารสัตว์ หมักปุ๋ย
tigermao
*

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 20, 2017, 11:37:47 AM »

เห็น อ.น้อย ใช้ต้นผักไชยา ปลูกเป็นพี่เลี้ยงผักหวาน  เมื่อวานก่อนฝนตก ผมเลยได้ไอเดีย ลองใช้ต้นผักไชยานี่แหละครับ ปลูกง่ายโตไว ใบ กิ่ง เป็นอาหารคน อาหารสัตว์ หมักปุ๋ย

ตอนนี้ ผม จะใช้หลายอย่างคับ ทั้งแค เพกา มะขามเทศ ตาขบ และ ชะอม จะได้สลับกันบ้าง เก็บขายได้บ้างครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์