หน้า: [1] 2 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ตามหาพี่นพ  (อ่าน 4178 ครั้ง)
Pa ketnet
มิตรภาพไร้พรมแดน
Administrator

อย่ารู้สึกท้อในการทำความดี

« เมื่อ: มีนาคม 09, 2017, 08:09:30 AM »

สวัสดีค่ะ  ทุกท่าน

ไม่ทราบมีท่านใดทราบข่าวพี่ konthain(นพ)   บ้างไหมคะ

หายจากเวป กพพ. ไป 10 วันได้แล้ว เป็นห่วงค่ะ ท่านใดมีเบอร์พี่นพ รบกวน ส่งข้อความให้ภา ทีนะคะ

ขอบคุณค่ะ

เว็บไซต์ เกษตรพอเพียง.คอม เปิดแฟนเพจแล้วนะคะ ยิ้ม
https://www.facebook.com/share.kasetporpeang

พี่แสง
เกษตรกรมือใหม่
*

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 09, 2017, 11:01:56 AM »

ช่างสังเกตเนาะน้องภา
พี่ก้แปลกใจ ปกติคุณนพจะมาเมนท์ทุกวัน นี่หายไปหลายวันแล้วจริงๆ
Pa ketnet

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 09, 2017, 01:14:26 PM »

พี่ก้แปลกใจ ปกติคุณนพจะมาเมนท์ทุกวัน นี่หายไปหลายวันแล้วจริงๆ

แฟนคลับ พี่นพ เขาเป็นห่วงค่ะพี่แสง ภาตามหา  ทั้งใน FB  เบอร์ที่ให้ไว้ ก็ติดต่อไม่ได้ค่ะ..

เว็บไซต์ เกษตรพอเพียง.คอม เปิดแฟนเพจแล้วนะคะ ยิ้ม
https://www.facebook.com/share.kasetporpeang
deemeechai
*

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 11, 2017, 10:58:44 AM »

ผมเข้าเวปมาสองเดือนกว่าละยังไม่เจอเลยครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
พี่แสง
*

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 11, 2017, 03:30:56 PM »

แฟนคลับ พี่นพ เขาเป็นห่วงค่ะพี่แสง ภาตามหา  ทั้งใน FB  เบอร์ที่ให้ไว้ ก็ติดต่อไม่ได้ค่ะ..

ชักเป็นห่วง ร้านก๋วยเตี๋ยวแกยังอยู่มั้ยน้อ

HUAMAI
*

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 12, 2017, 02:09:39 PM »

คุณ นพ หายไปจริงๆ  ลังเล

Liked By: konthain(นพ)
konthain(นพ)
Administrators
*

ยิ่งให้ไปยิ่งได้มา การให้ที่ยิ่งใหญ่ไม่สิ้นสุดคือให้ปัญญาและมิตรภาพ

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 20, 2017, 10:48:19 PM »

สวัสดีครับ

ต้องขออภัยเพื่อนสมาชิกด้วยนะครับ ที่ห่างหายไปจากเวปเกษตรพอเพียงไปพอสมควร
ตอนนี้กำลังอยู่ในช่วง สับสน ท้อแท้ กับชีวิต นับตั้งแต่ลูกชายของผม ประสบอุบัติเหตุ
เสียชีวิตไป ตั้งแต่หลังสงกรานต์ปีที่แล้ว จนถึงเดี๋ยวนี้คดีก็ยังไม่สิ้นสุด
แล้วยังเจอปัญหาพิษเศรษฐกิจเข้าไปอีก จึงค่อนข้างหมดกำลังใจ
จึงไม่ค่อยได้เข้ามาพูดคุยแลกเปลี่ยนในเวปเกษตรหอเหียงเท่าไหร่  ร้องไห้

ตอนนี้พอได้กำลังใจจากเพื่อนสมาชิกหลายท่าน และกำลังกลับมาจุดไฟกับการทำเกษตรอีกครั้ง
ยังไง จะพยายามกลับมาดูแลบอร์ด ถาม-ตอบ ปัญหาเกษตรทั่วไปที่ผมรักมาตลอดหลายปีที่ผ่านมา
ให้มากยิ่งขึ้น ขอบคุณน้องภามากครับที่ถามถึง ตอนนี้ผมสบายดีขึ้นมาเยอะแล้วครับ

ยิ้มเท่ห์

สำนึกดีครับ
รับจ้างล้างรถ และแจกจุลินทรีย์สังเคราะห์แสง

ยิงฟันยิ้ม
phalikhit
*

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 20, 2017, 10:59:27 PM »

คิดถึงคุณนพ เช่นกัน มีคนตามแล้ว  รอฟังข่าวด้วยใจที่จดจ่อ

มรสุมชีวิต ผ่านไปแล้ว ขอให้พบแต่สิ่งดีๆตลอดไป
A-lekk
Moderator
*

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 20, 2017, 11:04:44 PM »

สวัสดีครับพี่นพ เป็นกำลังใจให้ครับ ทุกๆเรื่อง
RUNGTHAMBUM
seller
*

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 21, 2017, 07:04:37 AM »

ขอเป็นหนึ่งกำลังใจ ให้คุณนพครับ

ศูนย์ข้าวบางคูวัด พันธุ์ข้าวไรซ์เบอรี่
ข้าว กข41,กข57,หอมปทุม
กัญจน์
*

« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 21, 2017, 08:57:43 AM »

ขอแสดงความเสียใจกับการสูญเสียที่ยิ่งใหญ่ และครอบครัวบ้านกัญจน์ออร์แกนิคไลฟ์ขอเป็นกำลังใจให้กลับมามีพลังก้าวเดินไปอย่างดีงามครับสู้ๆ ยิ้มเท่ห์
ต้อมศรี มณีเด้ง
staff
*

"ประชาชนของพระราชา"

« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 21, 2017, 11:15:26 AM »

ความรู้สึกของคนเป็นพ่อแม่ที่สูญเสียลูก มันแสนอาลัยโศกเศร้าเกินที่จะบรรยายจริง ๆ
อยากจะนั่งจมทุกข์อยู่อย่างนั้นทั้งวันทั้งคืน ไม่อยากจะหยิบจับทำอะไร
ข้าวปลาก็ไม่อยากจะกล้ำกลืนกิน
ซ้ำยังมีคดีความที่ยังไม่จบ ตอกย้ำความรู้สึกที่ไม่อาจจะลืมเลือน

ดอกไม้ ด้นไม้ ธรรมชาติบำบัด พอที่ช่วยบรรเทาผ่อนคลายความโศกเศร้าลงได้บ้าง
ใช้ทางธรรมะ เข้าช่วยอีกแรง ยังไงความสูญเสียนี้ก็ไม่กลับคืนมา
หมั่นทำบุญ อุทิศให้ลูก เพื่อที่ลูกจะได้สู่ภพภูมิที่ดี ๆ ขึ้น
สังเกตได้จากจิตใจเรา หากรู้สึกดีขึ้น แสดงว่าลูกไม่ได้ตกระกำลำบาก ในภพภูมิใหม่
แต่หากใจร้อนรุ่ม คิดถึงลูก ก็ทำบุญอุทิศให้ลูก เพื่อลูกด้วย เพื่อใจเราเองด้วย

พวกเราชาว กพพ. จะเป็นกำลังใจให้ค่ะ  ยิ้มเท่ห์

likhit
*

« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 21, 2017, 12:33:35 PM »

ขอส่งกำลังใจถึงคุณนพ
และอยากแบ่งปันบางถ้อยความแด่คุณนพเผื่อว่าจะพอเป็นประโยชน์ได้บ้างค่ะว่า

...ใช้งานเป็น'พารา/paracetamol' ใช้เวลาเป็นตัวเยียวยา

เป็นกำลังใจให้ด้วยค่ะคุณนพ

Liked By: konthain(นพ), FUJI
Supachai007
*

« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 21, 2017, 03:34:36 PM »

ขอให้กำลังใจคุณนพอีกคนครับ
Pa ketnet

« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 21, 2017, 03:36:54 PM »

เห็นพี่เงียบไป สิ่งที่อยากทำคือการตามหา อยากรู้พี่หายไปไหน

ตอนนี้พี่กลับมาแล้ว อาจจะไม่ 100 % แต่ก็ดีใจค่ะ ที่พี่กลับมา อยากให้พี่รับรู้ว่า  ชาว กพพ. รู้สึกยังไงกับพี่

การลาจาก เป็นเรื่องที่หนีไม่พ้น  ขึ้นอยู่กับว่า เราจะทำใจได้เร็วแค่ไหน ลูกชายจากไป แต่ยังมี ลูกสาว อยู่ข้างๆพี่นพอีกคนนะคะ

เป็นกำลังใจให้พี่นพ ค่ะ

sanguan
*

« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 21, 2017, 04:33:22 PM »

ขอแสดงความเสียใจครับ   และขอเป็นกำลังใจครับ 
หน้า: [1] 2 3   ขึ้นบน
  พิมพ์