ข่าว
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องตลาดครับช่วยด้วยมือใหม่ครับ  (อ่าน 443 ครั้ง)
Mailliaa
เกษตรกรมือใหม่
*

« เมื่อ: มีนาคม 02, 2017, 09:27:08 PM »

พอดีผมจะปลูกคื่นช่าย ผมจะต้องไปขายที่ไหนครับ จะปลูกในโรงเรือนน่ะครับ

phalikhit
*

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 02, 2017, 10:52:26 PM »

เป็นคำถามที่ตอบยากที่สุดที่ใครๆก็ไม่อยากตอบ
ถ้าตอบก็มักจะตอบ...ตลาดไท ตลาดสี่มุมเมือง  ตลาดในชุมชน
ชาวนา
Administrator

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 03, 2017, 06:36:05 AM »

ตลาดค้าส่งผักผลไม้ มีทุกจังหวัดครับ  หรืออำเภอใหญ่ๆ ก็มีเหมือนกัน  ไปเดินถามแม่ค้าก่อนเขารับหรือเปล่า
Mailliaa
*

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 03, 2017, 06:51:09 AM »

เป็นคำถามที่ตอบยากที่สุดที่ใครๆก็ไม่อยากตอบ
ถ้าตอบก็มักจะตอบ...ตลาดไท ตลาดสี่มุมเมือง  ตลาดในชุมชน

ขอบคุณมากครับผม
Mailliaa
*

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 03, 2017, 06:52:06 AM »

ตลาดค้าส่งผักผลไม้ มีทุกจังหวัดครับ  หรืออำเภอใหญ่ๆ ก็มีเหมือนกัน  ไปเดินถามแม่ค้าก่อนเขารับหรือเปล่า
ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวจะลองถามพวกแม่ค้าดูครับ
Mailliaa
*

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 03, 2017, 06:53:03 AM »

ใครมีอะไรแนะนำเพิ่มเติมช่วยแนะนำหน่อยนะครับ ร้องไห้
teppatut
*

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 03, 2017, 08:39:05 AM »

ปลูกอยู่ที่ไหนครับ
Mailliaa
*

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 03, 2017, 08:52:45 AM »

ปลูกอยู่ที่ไหนครับ
อยู่ที่สุพรรณบุรีครับผมช่วยแนะนำหน่อยครับ
Mailliaa
*

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 03, 2017, 02:31:08 PM »

ดันครับแนะนำหน่อยครับ
พี่แสง
*

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 03, 2017, 08:19:52 PM »

ไม่ว่าจะผลิตอะไรขายต้องดูก่อนว่าเราขายให้ใคร  เป้าหมายลูกค้าคือใคร  ขายปลีก ขายส่ง
คึ่นช่าย  หรือขิ่นไฉ่  เป็นผักสมุนไพรชั้นเลิศ  ร้านอาหารต้องการมาก อาหารจีน อาหารไทยล้วนใช้ทั้งนั้น

บ้านอยู่สุพรรณ ก็ขายที่สุพรรณ หาแหล่งรองรับ ปลูกไปขายไป  เดี๋ยวคนซื้อก็บุกมาถึวสวนเอง
ทำนามบัตรไปแจกแม่ค้าที่ตลาด ทำเหมือนพวกปล่อยเงินกู้มันทำ  พิมพ์เอาเอง  กระดาษเอสี่ แล้วตัดเอง
ใส่ชื่อเบอร์โทร ชื่อสวน รายการที่ผลิตขาย เอาไปแจกแม่ค้าในตลาดสดก่อน  แล้วค่อนขยับไปติดต่อร้านซุปเปอร์มาเก็ต
นามบัตรทำแยะๆ ไปไหนก็พกติดตัวไปด้วย ทุกจังหวัดจะมีตลาดสด ตลาดนัด ก้ไปตามนัด เดี๋ยวก็ชิน
แรกๆอาจจะขายไปแจกไป พอคนรู้จักก็หยุดแจก  อย่าหน้าบางละกัน บางคนขี้อายไม่กล้าพูดไม่กล้าขาย

สินค้าคุณภาพดี ทำต่อเนื่อง คนซื้อจะวิ่งไปซื้อถึงสวนก็มีค่ะ

Mailliaa
*

« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 04, 2017, 07:11:21 PM »

ไม่ว่าจะผลิตอะไรขายต้องดูก่อนว่าเราขายให้ใคร  เป้าหมายลูกค้าคือใคร  ขายปลีก ขายส่ง
คึ่นช่าย  หรือขิ่นไฉ่  เป็นผักสมุนไพรชั้นเลิศ  ร้านอาหารต้องการมาก อาหารจีน อาหารไทยล้วนใช้ทั้งนั้น

บ้านอยู่สุพรรณ ก็ขายที่สุพรรณ หาแหล่งรองรับ ปลูกไปขายไป  เดี๋ยวคนซื้อก็บุกมาถึวสวนเอง
ทำนามบัตรไปแจกแม่ค้าที่ตลาด ทำเหมือนพวกปล่อยเงินกู้มันทำ  พิมพ์เอาเอง  กระดาษเอสี่ แล้วตัดเอง
ใส่ชื่อเบอร์โทร ชื่อสวน รายการที่ผลิตขาย เอาไปแจกแม่ค้าในตลาดสดก่อน  แล้วค่อนขยับไปติดต่อร้านซุปเปอร์มาเก็ต
นามบัตรทำแยะๆ ไปไหนก็พกติดตัวไปด้วย ทุกจังหวัดจะมีตลาดสด ตลาดนัด ก้ไปตามนัด เดี๋ยวก็ชิน
แรกๆอาจจะขายไปแจกไป พอคนรู้จักก็หยุดแจก  อย่าหน้าบางละกัน บางคนขี้อายไม่กล้าพูดไม่กล้าขาย

สินค้าคุณภาพดี ทำต่อเนื่อง คนซื้อจะวิ่งไปซื้อถึงสวนก็มีค่ะ

ขอบคุณมากเลยครับ เป็นแนวทางที่ดีมากครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์