หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนๆสมาชิกท่านใดเลี้ยงเป็ดไข่สายพันธุ์นครปฐมและปากน้ำกันบ้างครับ  (อ่าน 1288 ครั้ง)
Kaideesriprachin
เกษตรกรมือใหม่
*

พอเพียง=เพียงพอ

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2017, 08:03:56 PM »

เป็ดไข่นครปฐมตัวผู้หน้าลาย ผสมกับเป็ดไข่นครปฐมตัวเมียหน้าไม่ลาย ลูกที่ฟักออกมาจะเป็นอย่างไรครับ? หน้าลายทั้งหมด หรือหน้าไม่ลาย หรือมีทั้งหน้าลายและหน้าไม่ลาย ครับ

ไก่ดีศรีปราจีน แหล่งพันธุกรรมสัตว์ปีกคุณภาพ ราคาไม่แพงเกินจริง

sebastian
เกษตรกรมือใหม่
*

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2017, 06:50:10 PM »

เป็ดไข่นครปฐมตัวผู้หน้าลาย ผสมกับเป็ดไข่นครปฐมตัวเมียหน้าไม่ลาย ลูกที่ฟักออกมาจะเป็นอย่างไรครับ? หน้าลายทั้งหมด หรือหน้าไม่ลาย หรือมีทั้งหน้าลายและหน้าไม่ลาย ครับ

ถ้าใช้ตัวผู้หน้าลาย ตัวเมียหน้าไม่ลาย ลูกที่ออกมาก็จะคละๆกัน

ถ้าใช้หน้าลายตัวผู้หน้าลาย ตัวเมียหน้าลาย ลูกที่ออกมาจะหน้าลายเป็นส่วนมาก

มีหลุดหน้าไม่ลายมาบ้างครับ ที่ศูนย์กบินทร์เค้าคงไม่ได้แยกผสมมั้งครับ

หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์