หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: งานเข้าเล้า เป็ดไข่  (อ่าน 612 ครั้ง)
jojosoldier
เกษตรกรมือใหม่
*

« เมื่อ: มกราคม 20, 2017, 08:53:32 PM »

เมื่อวานเพิ่งรับเป็ดไข่มา 300 ตัว เป็นเป็ดสาว หลังจากลงเป็ดเสร็จเรียบร้อย ปรากฎว่ามี 15 ตัว นอนอยู่กับที่เดินไม่ค่อยคล่อง ไม่ค่อยกินอาหาร อาการอย่างอื่นไม่มี  เลยจับแยกไว้ ผ่านไป 1 วัน อาการยังไม่ดีขึ้นครับ ขอสอบถามว่า เป็ดอาจจะเป็นโรครึเปล่าครับ หรือแค่เมื่อยล้าจากการเดินทางครับ รบกวนด้วยครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์