หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ลบได้ครับซื้อตู้แล้ว ขอบคุณครับ  (อ่าน 694 ครั้ง)
bankrucom
เกษตรกรมือใหม่
*

« เมื่อ: มกราคม 20, 2017, 10:09:39 AM »

1. ตู้ฟักไข่แบบอัตโนมัติที่ประกาศขายมีหลายยี่ห้อ แต่รูปร่างลักษณะทั่วไปดูคล้ายกัน มาจากแหล่งผลิตเดียวกันหรือเปล่าครับ
2. ตู้ฟักกินกระแสไฟฟ้ามากค่าไฟฟ้าเพิ่มสูงจริงหรือเปล่า
3. ขนาด ที่ใช้ฟัก 96 ฟองค่าไฟฟ้าเดือนละประมาณเท่าไร
4. ยี่ห้อใดประหยัด คุ้มค่า คุณภาพดี ราคาสมเหตุสมผลครับ

ขอบคุณครับ

Liked By: sompol
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 25, 2017, 08:00:26 PM โดย bankrucom » บันทึกการเข้า

parphat
*

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2017, 08:56:27 PM »

ตามด้วยคนครับ อยากรู้ ข้อ 4  เคยใช้แบบฝาเหลือง ไม่ประทับในเลย ซื้อมา 3500 ฟักครั้งแรก 50ฟอง ได้ 20 กว่า นอกนั้นตายโคม ก็เลยคิดว่าเราใช้ไม่เป็นรึ ของไม่ดีหว่า เรื่องค่าไฟ เปลืองไฟอยู่แล้วครับ ฟักออกมาต้องมา กกไก่เล็กอีกเป็นเดือนๆ 

Liked By: bankrucom, sompol
bankrucom
*

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2017, 10:28:08 PM »

วันนี้ผมได้ข้อมูลคร่าวๆของตู้ฟักยี่ห้อหนึ่ง จำนวนไข่ที่ฟัก ๑๖๘ ฟอง ค่าไฟฟ้าตกเดือนละประมาณ ๒๐๐ บาท ส่วนอัตราการฟักออกเขาบอกว่าประมาณ ๘๐% ราคา ๘,๐๐๐ บาท

ยังหาข้อมูลสำหรับผู้มีประสบการณ์อยู่ครับ กะว่าจะเอามาฟักไข่ไก่ดำครับ

Liked By: sompol
thin
*

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2017, 07:38:00 PM »

ผมกำลังทำเอง กะจะเริ่มใช้งานสิ้นเดือนนี้ครับ

Liked By: bankrucom, sompol
sompol
*

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2017, 10:48:34 PM »

...ค่าไฟคงขึ้นกับขนาดของตู้ และฤดูกาลที่ฟักด้วยครับ หน้าหนาวก็ใช้ไฟเยอะหน่อย เพราะอุณหภูมิ ภายนอก ต่ำ ตัวจ่ายความร้อนในตู้ก็ทำงานหนัก

Liked By: bankrucom
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์